Thẻ SD 512MB tự chuyển thành 64MB, Help me please!!!

Vinhuk

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng tám 2007 lúc 15:22
Chào cả nhà.
Mình có thẻ Thẻ SD Transcend 80X dung lượng 512MB tự chuyển thành 64MB vẫn thường dùng cho máy O2 neo không rõ mình thao tác ra sao bây giờ chỉ nhận 64 MB. Các cao thủ có thủ thuật hoặc các giải quyết để thẻ chuyển thành 512 MB như cũ giúp mình với.
Xin cám ơn tất cả mọi người chỉ giáo. Cheers

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tám 2007 lúc 22:07
Chào cả nhà.
Mình có thẻ Thẻ SD Transcend 80X dung lượng 512MB tự chuyển thành 64MB vẫn thường dùng cho máy O2 neo không rõ mình thao tác ra sao bây giờ chỉ nhận 64 MB. Các cao thủ có thủ thuật hoặc các giải quyết để thẻ chuyển thành 512 MB như cũ giúp mình với.
Xin cám ơn tất cả mọi người chỉ giáo. Cheers
Nếu mới mua thẻ thì rất có thể bạn là nạn nhân của 1 trò lừa đảo. Thẻ này có thể bản chất là 64MB. Khi mua thẻ, người bán phần mềm Format kích dung lượng lên thành 512MB. Nếu chủ quan chỉ trông trên Windows thấy báo 500M(~512MB) mà ko thử Copy File thì sẽ bị lừa. Sau khi mang về dùng bạn Format thì nó trở lại trạng thái đúng 64MB của nó

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tám 2007 lúc 07:34
Nếu mới mua thẻ thì rất có thể bạn là nạn nhân của 1 trò lừa đảo. Thẻ này có thể bản chất là 64MB. Khi mua thẻ, người bán phần mềm Format kích dung lượng lên thành 512MB. Nếu chủ quan chỉ trông trên Windows thấy báo 500M(~512MB) mà ko thử Copy File thì sẽ bị lừa. Sau khi mang về dùng bạn Format thì nó trở lại trạng thái đúng 64MB của nó
Em đã từng bị trường hợp thế này, mua thẻ 2g cắm vào máy chạy win vista thì nó yêu cầu format chỉ còn được 1g, cũng thẻ 2g đó cắm tren Xp thì chẳng sao cả vẫn chép đủ được 2g. Mà vista format còn 1g thì xong luôn, thẻ chỉ còn 1g.

3 cái ridata 1 cái trancend đều bị tương tự, nên cái này kô thể do thẻ được.

15 Tháng tám 2007 lúc 09:41
Em đã từng bị trường hợp thế này, mua thẻ 2g cắm vào máy chạy win vista thì nó yêu cầu format chỉ còn được 1g, cũng thẻ 2g đó cắm tren Xp thì chẳng sao cả vẫn chép đủ được 2g. Mà vista format còn 1g thì xong luôn, thẻ chỉ còn 1g.

3 cái ridata 1 cái trancend đều bị tương tự, nên cái này kô thể do thẻ được.
Thẻ của tôi cũng bị na ná như vậy. Đang dùng bình thường SD 4G Transcend bằng đầu đọc thẻ của MTXT Panasonic & PPC, mua con X40 thấy nó không đọc được bằng đầu đọc thẻ của nó bèn nhét thẻ vào format bằng máy ảnh canon - X40 đọc được - nhét lại vào đầu đọc thẻ của MTXT Panasonic - báo phải format - OK - chỉ nhận ra 386M :mad: . X40 & PPC vẫn nhận bình thường 4G :confused: .Nhét vào đầu đọc thẻ cắm ngoài rồi cắm vào Panasonic vẫn nhận 4G. Loay hoay đủ cách vẫn không thể đọc lại bằng đầu đọc của Panasonic nữa.

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tám 2007 lúc 12:11
tính tới nay thì e cũng đã bị 2 cái giống vậy rồi. 1 cái là SD 1gb Kingston ( đúng 1gb luôn) xài bình thường bỗng 1 ngày nọ e nó tự biến thành 128mb luôn làm đủ cách cũng ko cứu dc. cái thẻ đó e mua cách đây hơn 2 năm lúc đó mua hơn 1tr, nghĩ tiếc đức ruột, còn cái thứ 2 là TF 512 trancend đang xài bình thường tự nhiên nó hóa thành 28mb mới ghê. cả 2 cái thẻ trên đều có in hiệu và dung lượng thẻ dàng hoàng. nên e ko nghĩ là thẻ nhỏ độ lại. e nghĩ cái này là trờng hợp hay gặp của thẻ nhớ

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tám 2007 lúc 09:50
từ lớn chuyển thành nhỏ nó có mấy nguyên nhân sau:
1. thằng bán hàng nó lừa: nhưng để chuyển 1 thẻ dung lượng thực là 128 lên 2GB thì nó hơi bị phức tạp, nên em nghĩ VN nhà mình ít ai làm(mất thời gian mà hiệu quả kinh tế ko cao). thế này thì là thằng china nó lừa anh em VN nhà mình.
2. trường hợp cảu bác maybach: (bác bán bổ thương hiệu ridata của em nhé) tại cái win của bác ấy chứ. Có 1 vài trường hợp khả năng của thiết bị đọc thẻ nó ko thể nhận dung lượng đó vì sự khác nhau của chip của thẻ. Đa số hàng chính hãng xài chip của samsung và toshiba(đa số thôi) nhưng có 1 vài nhà sx để tiết kiệm chi phí đã xài chip khác( rẻ hơn lắm à nha nhưng vẫn cùng thương hiệu) nên sẽ có hiện tượng máy này nhận được máy kia ko.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, FIFA đã công bố tổng số tiền thưởng tại FIFA World Cup 2018. Theo đó, sẽ có 791 triệu USD được trao bao gồm cả tiền thưởng, tiền thanh toán cho các đội bóng và cầu thủ. Riêng 32 đoàn tham dự sẽ nhận được tổng số tiền là 400 triệu USD.

Cụ th ...
Lazada Vietnam Master card on Monday