Theo bạn, có nên sử dụng bản update Windows XP SP3 RC không?

Các thớt khác của window vista

Có nên sử dụng bản Services Pack 3 của Microsoft dành cho Windows XP hay không

• Kết quả của việc Update lên SP3 là rất khả quan. Rất nên Update!

Votes: 19 63.3%
  • Không nhận thấy sự khác biệt so với bản SP2, nhưng vì tin tưởng vào Microsoft nên vẫn Update!

Votes: 6 20.0%
  • Có thấy khác gì đâu nhỉ? Chả hơn gì thì Update làm gì?

Votes: 3 10.0%
  • Kết quả của việc Update lên SP3 rất tệ, tôi gặp rất nhiều vấn đề với hệ thống sau khi Update!

Votes: 2 6.7%

• Total voters
    30
14 Tháng mười hai 2007 lúc 15:08
bác nào up lên sp3 thì cho biết ý kiến thế nào nhé
loại máy? ý kiến? tốt nhất là chụp tấm hình lại
riêng mình thì compaq v3000, tốc độ chạy nhanh, không có gì phàn nàn, riêng driver âm thanh tự nhiên không cài vào được

14 Tháng mười hai 2007 lúc 15:20
bác nào up lên sp3 thì cho biết ý kiến thế nào nhé
loại máy? ý kiến?
riêng mình thì compaq v3000, tốc độ chạy nhanh, không có gì phàn nàn, riêng driver âm thanh tự nhiên không cài vào được
Tôi đã Up lên SP3, loại máy: notebook Acer TravelMate C300.
Nhận xét:
- Có nhanh hơn SP2 một chút, nhưng chỉ cảm nhận vậy thôi, không biêt đo bằng gì, hihihiii
- Máy chạy êm ả hơn, tất cả các driver và software cũ đều chạy bình thường, chưa bị xung đột hoặc mất phần nào cả.

Attachments

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2007 lúc 17:25
Theo bạn, có nên sử dụng bản Windows XP SP3 update không?

Thể theo yêu cầu của anh Windows Vista, tạo Pool này để anh em cùng vào bàn luận.

Tất cả những bài viết cảm tính, không có lý lẽ phân tích hay dẫn chứng cụ thể sẽ bị (được) xóa mà không cần thông báo trước. Xin cảm ơn!

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2007 lúc 20:36
winSP3 em vừa update xong chạy cũng được theo cảm nhận của riêng em thì em thấy khi chạy chương trình thì có vẻ nhanh hơn trước 1 chút. Em đã thử test với photoshop CS3 thấy dùng êm hơn. Có ai thử test xem tốc độ có nhanh hơn ko. Vì cái đó em còn gà mờ chưa biết test.

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2007 lúc 20:46
em cũng sài SP3 được 1 tuần rồi, có vẻ như tốc độ boot máy chậm đi một chút nhưng các chương trình thì cảm giác chạy nhanh và mượt hơn, từ khi update đến giờ chưa gặp bất cứ trục trặc gì. Một điều ngạc nhiên là laptop thì em update lên được nhưng 2 con desktop của em đều báo lỗi không up SP3 được, lạ quá ...

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2007 lúc 21:09
Em thấy boot chậm. Và em có lời khuyên cho những ai định chạy file upgrade là nên update tất cả các gói khác trước khi upgrade lên SP3 vì nếu ko sau này MS ko cho update lại đâu ạ. Em giờ chết dở với cái IE6 đây. Chả biết làm thế nào lên IE7:(

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday