[ThinkPad] Phần mềm ThinkVantage Access Connection chạy trên Windows 7 làm máy như rùa bò...

Các thớt khác của xtdv

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thấy cái ThinkVantage Access Connection có cái báo sóng đẹp đẹp nên cài vào máy, nào ngờ từ khi cài nó vào, máy kết nối mạng còn khó hơn dùng công cụ sẵn có của Windows!

Chưa hết, mấy phím Hot Key Fn + Fx bấm chờ cả phút mới ra cái menu...

Không biết có phải máy em bị sao không, nhưng đây là lần cài lại HĐH thứ 3 và cũng là lần gỡ bỏ phần mềm này thứ 3 rồi...

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em xài T61 & cài windows 7 thấy ổn định hơn Vista, bác thử cài lại win & cài System Update để tự động cài đặt driver.

canh1985

GÂY DỰNG
mình dùng t61p vào web =win 7 hay bị đơ máy.ko hiểu? dùng kết nối adsl hay wifi thì lướt web xem tin tức 1 lúc là đơ.chả biết khởi động thế náo tháo xừ pin ra,rùi nhấn nút bật máy.^^.chuyển lại Win xp thấy ổn.

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình dùng t61p vào web =win 7 hay bị đơ máy.ko hiểu? dùng kết nối adsl hay wifi thì lướt web xem tin tức 1 lúc là đơ.chả biết khởi động thế náo tháo xừ pin ra,rùi nhấn nút bật máy.^^.chuyển lại Win xp thấy ổn.

Thêm một bác đồng cảnh ngộ...

Nếu bác đang dùng FireFox 3.6b1 thì nên quay về bản 3.5.5 thôi...
Lúc chiều nay cài lại Windows 7, khi vào bên XP sao mà máy chạy nhanh thế, về với Windows 7 khi đã cài một vài ứng dụng ThinkVantage vào là lại bị đơ đơ...

baka3k

GÂY DỰNG
bác test lại xem
máy em chạy mượt luôn
:)
chắc nó xung đột với driver nào đó bác tự cài thêm?
bác thử dùng system update lại xem nào

rambutan12

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bác test lại xem
máy em chạy mượt luôn
:)
chắc nó xung đột với driver nào đó bác tự cài thêm?
bác thử dùng system update lại xem nào
em dùng system update 4.0 cho win 7 nhưng sao không đc vậy nó báo kông nhân đc máy. em đã tháo ra cài lại nhưng vẫn bị vậy. có bác nào biết nó bị sao không ạ, và cách giải quyết ntn?

baka3k

GÂY DỰNG

win 7 của em ạ - chạy khá mượt trên Thinkpad
bản pro
Khuyến cáo ko nên up lên từ win cũ mà lên format cài mới
ứng dụng em cài thì toàn chương trình khá nặng như SQLServer 2008,visual studio 2008, adobe effect............
nhưng vẫn khá mượt
cái lỗi ko dùng update system được thì bác google với câu báo lỗi
trên trang chủ nó hướng dẫn cách fix rồi đấy

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.