[HCMC] Thinkpad x230

Các thớt khác của Binla Lịch sử giao dịch của Binla (1)

HHVN - SECURITY

Staff member
GÂY DỰNG
HHVN đã chuyển trả cho bên bán @Binla 3.500.000 theo đề nghị của bên mua.
mấy hôm nhà em có việc hiếu, không online được. Máy mang đi sửa, chiều qua thợ mới trả em. Không sửa được cái vụ mật khẩu Bios(bảo với em là reset phần cứng gì đó và tháo chân bin Cmos mà không được và giờ thì đi luôn cái main, đành phải thay cái main khác) nói thực là em cũng hơi bực Mod à: trước khi mua em đã gọi điện, rồi nhắn tin hỏi đi hỏi lại bác chủ máy có bị lỗi hay sửa chữa gì không?, bác chủ kêu không lỗi gì, vẫn nguyên..... Khi em nhận máy và mở thì bác chủ đặt mật khẩu Win, cắm usb không boot đc để cài win; vào Bios hiện mật khẩu. Em cũng có trao đổi với bác chủ, Bác chủ kêu không nhớ nữa và bảo em mang ra hỏi thợ xem. Sau khi em về nhà tối sẩm rồi thì lại kêu em: thợ đấy ngu chắc không sửa đc đâu, kêu em đi lấy máy về back lại cho bác chủ(em có bảo thôi để sáng mai vì cách nhà em tận 8km, thời thiết thì giá rét ngại đi, với lại cũng nghĩ công chuyển máy đi chuyển máy lại ngại, mất việc và nghĩ có khi thợ họ sửa được nên thôi). Chiều hôm sau(ngày29/12, thời tiết lạnh cóng em phải chờ chực lấy cái máy mà không lấy được).
Nếu Bác ấy nói ngay từ đầu có mk bios thì cũng đỡ mất công, mất việc ôm thêm cục bực vào người. Nói chung là bác chủ bán hàng không thật thà. Xin phép Mod em chỉ có đôi điều vậy thôi

HHVN - SECURITY

Staff member
GÂY DỰNG
mấy hôm nhà em có việc hiếu, không online được. Máy mang đi sửa, chiều qua thợ mới trả em. Không sửa được cái vụ mật khẩu Bios(bảo với em là reset phần cứng gì đó và tháo chân bin Cmos mà không được và giờ thì đi luôn cái main, đành phải thay cái main khác) nói thực là em cũng hơi bực Mod à: trước khi mua em đã gọi điện, rồi nhắn tin hỏi đi hỏi lại bác chủ máy có bị lỗi hay sửa chữa gì không?, bác chủ kêu không lỗi gì, vẫn nguyên..... Khi em nhận máy và mở thì bác chủ đặt mật khẩu Win, cắm usb không boot đc để cài win; vào Bios hiện mật khẩu. Em cũng có trao đổi với bác chủ, Bác chủ kêu không nhớ nữa và bảo em mang ra hỏi thợ xem. Sau khi em về nhà tối sẩm rồi thì lại kêu em: thợ đấy ngu chắc không sửa đc đâu, kêu em đi lấy máy về back lại cho bác chủ(em có bảo thôi để sáng mai vì cách nhà em tận 8km, thời thiết thì giá rét ngại đi, với lại cũng nghĩ công chuyển máy đi chuyển máy lại ngại, mất việc và nghĩ có khi thợ họ sửa được nên thôi). Chiều hôm sau(ngày29/12, thời tiết lạnh cóng em phải chờ chực lấy cái máy mà không lấy được).
Nếu Bác ấy nói ngay từ đầu có mk bios thì cũng đỡ mất công, mất việc ôm thêm cục bực vào người. Nói chung là bác chủ bán hàng không thật thà. Xin phép Mod em chỉ có đôi điều vậy thôi
Bác chủ @Binla có ý kiến gì về việc này không?

Binla

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác chủ @Binla có ý kiến gì về việc này không?
Thứ nhất là lúc đầu bác Cường hỏi mua máy ship ra Hà Nội e từ chối, sau Bác ấy nói lại e mới ship.
Thứ hai năm lần bảy lượt, ngay lúc Bác ấy hỏi mật khẩu bios e đã nói gửi lại máy cho e, kể cả trong tin nhắn sms lẫn trên diễn đàn, trong khi Bác ấy ko có một phương án cụ thể. Ngay lúc Bác ấy nói mang ra cho thợ e bảo Bác ấy lấy máy lại gửi lại e thì Bác ấy cũng ko lấy lại gửi, nói đường xa ngại.
Em khẳng định ko bán máy đểu, cái mật khẩu bios e nghĩ nó ko quan trọng nên e mới ko đề cập, vì e sài cái máy đấy 3-4 năm nay e ko sài cái mk đấy bao giờ. Một bác admin nói e ko dùng nó ko phải nó ko quan trọng, e đồng ý, nhưng theo nhận định cá nhân thì e thấy nó ko quan trọng nên e mới ko nhắc đến.
Bao năm dùng máy cài win e cài bằng usb, iso, update windows, lắp thêm ram, thay ổ cứng bình thường mà chẳng bao giờ phải động đến cái mk này.
Trước khi gửi máy e còn cài lại win + office cho Bác ấy, có thể kiểm chứng trên máy Bác ấy đang giữ

Đã quá hạn 1 tuần theo luật HHVN, nhưng e vẫn bảo lưu cho Bác ấy có thể trả máy trong hôm nay nếu muốn và nhớ pm e để báo địa chỉ gửi máy, quá hạn trên e có thể ko nhận được vì e qua lại Úc vào tuần sau. Và e cũng rất mong nhận lại máy để quay clip e cài win bằng usb, iso để bác chủ, mod, các mem khác xem e có thật thà hay ko. Thân

Sent from my iPhone using Tapatalk

Binla

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khi em nhận máy và mở thì bác chủ đặt mật khẩu Win, cắm usb không boot đc để cài win; vào Bios hiện mật khẩu. Em cũng có trao đổi với bác chủ
E diễn giải đoạn này:
Bác Cường nhận máy ko có mật khẩu win, e cho mật khẩu vào được win còn bios thì e quên mật khẩu

E hướng dẫn bác ấy bấm f9 hoặc f12 để chọn boot từ usb cài win thì Bác ấy nói đưa máy cho thợ rồi

Em mang ra thợ để họ sửa , giờ ko sửa đc khiến main bị lỗi và thợ họ giải thích: có thể bác chủ cài win phải tháo máy rút ổ cứng ra cắm máy khác để cài chứ thực tế máy ko nhận boot để cài hay ghost win( việc này em đã thử ko đc, mang ra họ cũng thử bằng usb của cũng ko boot đc). Còn nguyên văn phần chát tin nhắn em xin phép chụp lại gửi mod

Còn em nói thật với bác @Binla, mình bán đồ cũ trên HHVN thì có j cũng nên nói rõ, thuận mua vừa bán dễ cho cả đôi bên. Chứ mua bán xong rồi lại thắc mắc lỗi này lỗi kia ảnh hưởng đôi bên. Còn nói thật như thợ gần chỗ làm em nói: máy bác ngon lành thì đôi khi chỉ cần xoá dữ liệu cá nhân là xong chứ đâu phải format ổ cài win làm chi cho tốn công( cũng có thể bác quá cẩn thận cài win mới cho em) nhưng em lại quen sử dụng win 7 nên mới lòi ra cái vụ mk bios mà bác bảo quên. Máy thì em đi sửa, thợ họ làm hỏng main nên phải bù tiền mua main khác lắp vô. Em nói vậy để bác rút kinh nghiệm thôi chứ em cũng chả buồn back lại làm gì rồi cho rắc rối( vì lỗi cũng tại em nghĩ mk bios đối với thợ máy thì sẽ sửa đc, ai nghĩ nó lại khó đến vậy). Nếu bác nói luôn từ lúc em hỏi bác, lỗi đó thợ ko sửa đc thì chắc chắn chưa đến phút mốt em back lại cho bác. Vụ này em xin phép dừng ở đây, xl đã phiền mod

Binla

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
E xin phép up đoạn đối thoại bác Cường ko up, là đoạn quan trọng nhất trong cuộc đối thoại

Bài viết cần bạn xem thêm

SlimCRM là cái tên vừa mới bước chân vào thị trường phần CRM Việt Nam. Tuy nhiên đã để lại nhiều dấu ấn đặc biệt cho người trải nghiệm. Một phần mềm tiếng Việt nhưng sở hữu bộ tính năng siêu hiện đại không thua kém gì hàng ngoại.

Để giúp các bạn có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday