Thinkpad Z60 hay 3000N100? Nho cac huynh tư vấn giúp

Các thớt khác của tony2000hn
24 Tháng mười một 2007 lúc 10:13
Chào các bác. Emo có khoảng 1000 muốn tậu một chiếc máy tính vừa dùng tại bàn lại thỉnh thoảng mang đi lại tý chút. E rất kết con Thinkpad Z60m vì có "bọc thép" phía ngoài. Nhờ các bác cho ý kiến giúp về con này. Ngoài ra e cũng thấy có con Thinkpad 3000 N100 giá cả cũng được nhưng không biết sao giá chênh lẹch rất nhiều giữa các cửa hàng
Mong các bác chỉ giáo

24 Tháng mười một 2007 lúc 17:15
thì nó mua lại, nó muốn đầu tư thế nào, phát triển thế nào là quyền của nó, tất nhiên thiết kế mẫu mã là do bọn Lenovo nó quyết định rồi.
Em nghĩ bác killed nói đúng đấy, IBM vừa bền vừa rẻ. Không thì bác thử ngó qua Dell xem. tầm 1000$ là có 1 em Vostro rồi (Nhưng không có VGA rời đâu):D

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười một 2007 lúc 17:56
Giờ mua IMB ngán lắm rồi, toàn lenovo chán ko chịu được. Nếu dòng t43 trở lại thì em ko cản, nhưng những con do lenovo phát triển thì em cạch nó ra!
e nghĩ về việc này bác nhận xét mang tính cá nhân thôi! lenovo mua lại IBM giống như việc chuyển đổi toàn bộ nhà máy, nhân công... IBM sang Lenovo thôi, hiện tại IBM vẫn chiếm 18,2% trong cổ phần lenovo để duy trì khách hàng cho dòng thinkpad đó cũng là cách mà IBM làm để giữ ràng buộc Lenovo. e đang xài thinkpad T61 và so sánh với các dòng business khác thì thấy nó hơn hẳn. Cái cảm giác China trong con mắt người VN k đc thân thiện lắm do từ trước tới giờ ta thường chỉ đc xài những loại hàng k rõ xuất xứ, hàng địa phương kém chất lượng thôi! nên từ ấy sinh ra dị nghị với Made in China luôn! nhưng những loại sản xuất tại các nước khác như Malaysia (Dell chẳng hạn) thì lại đc ưa chuộng hơn??! làm 1 phép so sánh ta sẻ thấy Malaysia chẳng có j hơn TQ cả!

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười một 2007 lúc 18:01
Chào các bác. Emo có khoảng 1000 muốn tậu một chiếc máy tính vừa dùng tại bàn lại thỉnh thoảng mang đi lại tý chút. E rất kết con Thinkpad Z60m vì có "bọc thép" phía ngoài. Nhờ các bác cho ý kiến giúp về con này. Ngoài ra e cũng thấy có con Thinkpad 3000 N100 giá cả cũng được nhưng không biết sao giá chênh lẹch rất nhiều giữa các cửa hàng
Mong các bác chỉ giáo
sao k lựa chọn Z61e hả bạn? giá tiền của bạn có thể tậu em này đc đó. Nếu có thể thêm chút ít thì lấy em R61 luôn. cấu hình mạnh hơn nhiều. và bỏ nhỏ tí nhé: Thinkpad chỉ có các dòng: A,Z,R,T,X thôi. còn 3000 hay Y thì là lenovo!

tuancd

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười một 2007 lúc 16:40
Một số thông tin mình biết là dòng Z hiện nay Lenovo không sản xuất nữa rồi, thứ 2 là vỏ bên ngoài của dòng Z61 là bằng plastic chứ không phải là hợp kim như t61 đâu.
Về chuyện hàng made in China. Con Dell Vostro 1400 em đang xài là made in Malaysia nhưng với những gì em thấy thì hơn 80% là made in China rồi. Với made in China thì cũng xài tốt như thường thôi, trừ khi ai đủ tiền và muốn chơi sang thì sony made in Japan đó, nhưng giá cũng trên trời luôn. Khi mà xung quanh toàn là made in China thì cái laptop nó cũng vậy thôi.

29 Tháng mười một 2007 lúc 11:06
sao k lựa chọn Z61e hả bạn? giá tiền của bạn có thể tậu em này đc đó. Nếu có thể thêm chút ít thì lấy em R61 luôn. cấu hình mạnh hơn nhiều. và bỏ nhỏ tí nhé: Thinkpad chỉ có các dòng: A,Z,R,T,X thôi. còn 3000 hay Y thì là lenovo!
Cám ơn bác nhưng thằng Z61e này lại không có "bọc thép" nên tôi thấy nó giống với các dòng khác của IBM. Tôi thích Z61 vì cái vỏ bên ngoài của nó

29 Tháng mười một 2007 lúc 11:08
Một số thông tin mình biết là dòng Z hiện nay Lenovo không sản xuất nữa rồi, thứ 2 là vỏ bên ngoài của dòng Z61 là bằng plastic chứ không phải là hợp kim như t61 đâu.
Về chuyện hàng made in China. Con Dell Vostro 1400 em đang xài là made in Malaysia nhưng với những gì em thấy thì hơn 80% là made in China rồi. Với made in China thì cũng xài tốt như thường thôi, trừ khi ai đủ tiền và muốn chơi sang thì sony made in Japan đó, nhưng giá cũng trên trời luôn. Khi mà xung quanh toàn là made in China thì cái laptop nó cũng vậy thôi.
Bác ơi tại sao các chú IBM dòng Z lại không có hợp kim à? Điều này có nghĩa dưới lớp thép bọc ngoài là nhựa bên trong?

Bài viết cần bạn xem thêm

Bảng giá xe Mercedes mới nhất tháng 09/2018

Thương hiệu xe sang duy nhất có nhà máy tại Việt Nam - Mercedes-Benz có thế mạnh về giá bán khi thuế nhập khẩu linh kiện chỉ khoảng 30%, so với các mức thuế nhập khẩu xe nguyên c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday