Thổ lộ tình yêu với Palm

kimcuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình dùng 650 khoảng 1 năm. Mua qua mạng của Việt Kiều mua nó từ bên Pháp. lifetime chưa tới 2000 minutes. Yêu nó lắm. Hôm nay vừa làm e nó rơi, nắp pin, rồi pin văng ra mỗi chỗ một nơi, không còn tin vào mắt mình nữa khi thấy em nó nằm dưới đất như vậy. Số lần mình đánh rơi mới đếm hết một nửa một bàn tay thôi. không biết e nó làm sao không, dù rằng lắp pin vào lại sáng bừng lại ngay. Ân hận quá
Nhiều lúc muốn mua sẵn một cái để dành cho chắc. Nói thế chắc mọi người hiểu lòng em

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hix ^^ bác mới rơi có mấy lần mà em đã thấy bác sót thế nào... trong khi em còn "mổ" em nó ... ác quá --> quả báo là giờ em TH của em chỉ có nằm giường hu hu hu. Em vẫn đang bôn ba tìm thày thuốc cho em nó mà vẫn chưa ra.

airport

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cái của ATiger giờ là thương binh hạng 1/4 (loại nặng nhất), bán thân bất toại, sống nhờ vao oxy (sạc điện) từ giờ cho đến lúc qua đời, mặc dù các bác sỹ đã hết lòng cứu chữa nhưng tuổi cao sức yếu nên cố gắng cầm cự được khoảng 5-10 năm nữa là tốt lắm rồi.
Mặc dù tàn phế nhưng vẫn hết lòng phục vụ ông chủ Tuấn ATiger, hàng ngày phục vụ nhạc nhéo, đọc sách, xem phim. Đúng là một thiết bị-người bạn tận tụy.

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dạ vâng ^^, em nghĩ mình vẫn may mắn chán khi có em nó. Mời anh em ngắm em nó trên giường bệnh ạ :D

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ở HCM thì dịch vụ sơn ngon lắm. Ở HN thì sơn dễ bong lắm, hiện chắc chỉ có ra chỗ kzack (ko biết đúng ko :D) thì có sơn ngon nhưng đắt. Anh cũng còn 1 bộ vỏ tương đối ổn. Nếu thích anh để lại cho :)

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
lần đầu tiên mình nhìn thấy cô ấy "Palm Vx" (em ấy được ông Giám đốc c.ty mua về dùng), cô ấy đã hớp hồn mình..... sao dáng em nó sang trọng và đẹp thế....... kiểu dáng mỏng, vỏ màu xám sang trọng........ nhưng lúc ấy, giá thách cưới vẫn còn cao nên đành ngậm ngùi nhìn em nó.....

sau đó ông Giám đốc sài e Palm Vx hay bị lỗi phần mềm, và đưa cho e sửa hộ,.... nhiều lúc sửa được, nhiều lúc không,..... thế là e quyết định phải cưới 1 em palm VX về làm vợ vào cuối năm 2001..... :D, chỉ với 1 lý do duy nhất là sử dụng để khi nào ông Giám đốc có trục trặc thì mình biết cách sửa giúp....

ôi.... cãm giác được sở hữu em nó mới tuyệt làm sao, vọc em nó suốt ngày,...... sau đó được khoảng 2 năm thì em nó qua đời vì bệnh "battery hư", lúc đó khg có chỗ nào sửa được nên đành ngậm ngùi ướp xác em nó vào hộp và giữ đến tận bây giờ.......

sau khi chia tay em Palm yêu dấu, chuyển qua sài Compaq IPaq 3xxx, sài PPC được 1 năm, sau đó chán khg dùng nữa.............., đến đầu năm 2006 mới mua em Exec để sử dụng, được 4 tháng trong lúc sơ ý để em nó rớt trên bàn ---> bể màn hình....... thay trọn bộ hết 3 chai........ xong chia tay em nó luôn.....

đấu năm 2007, do lang thang trên các forum thì tìm được 1 anh bán treo 650 ---> giá thơm 1.8tr (92%), em vội tức tốc đi mua ngay em nó về, kể từ lúc đó "kẻ phản bội" đã quay về với em Palm yêu dấu ngày xưa, say mê em nó cả ngày lẫn đêm --> vì quá có ích cho công việc hằng ngày........

và cho đến bây giờ vẫn chung thủy với em....... :D

tài sản hiện tại: tổng cộng 4 em Treo :D

Treo 680 Crimson, Treo 680 PalmOne
Treo 650 GSM "thuở ban đầu" do thương tích bầm dập nhiều quá nên đã dán thành màu đen :D, và Treo 650 CDMA mới cưới được 1 tháng

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chà, cạnh tranh :D Tớ cũng muôn 1 bộ vỏ cho TH55, dù con của tớ có blue, chả hiểu có vừa không ? Chú Tuấn đừng có bỏ qua tình cảm anh em từ hối cấp II đến giờ đấy nhá :)

Anh Sơn tậu bé của anh Thưởng luôn à :) máu thế hi hi. Hôm nào qua em, em tặng anh đống soft toàn "độc dược" tha hồ mang vào Y dọa bác sĩ :D

chà,vỏ bác hem hợp thì bác đổi em hàng UK cho em ùi bác thay vỏ của anh Tún:p
^_^,anh Tún ơi,sao anh thừa 1 bộ vỏ thế
hay là mua 1 em chết về nhưng vẫn chưa tìm cách thay cho em cũ nên thừa vỏ ạ??? ^^

Uh, anh có 3 bé Th55 lận cơ. Có 3 bộ vỏ nhưng sẽ giữ lại 2 bộ he he. Sắp tới Off Anh sẽ mang luôn cả bé Th cả vỏ cho anh em nào thích lấy thì lấy :)

@thegioia: Anh quả là treo lover roài :), sắp tới Off mong anh sẽ show "tình yêu" cho anh em xem nhé hi hi :D

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@thegioia: Anh quả là treo lover roài :), sắp tới Off mong anh sẽ show "tình yêu" cho anh em xem nhé hi hi :D

thanks bác, em ở HCM chắc là khg off với mọi người được rùi, để mai up hình 4 em treo lên cho vui box Palm nhà mình

manhquynh

GÂY DỰNG
Yêu Palm từ lúc còn học PTTH ( cách đây 4 ~ 5 năm gì đó )
Con đầu tiên xài là Zire 71, mua ở Bách Khoa ( giá 399$ ), xài được chừng năm mấy -> đứt cáp -> gửi bảo hành -> sửa ko được -> ... :D
Con thứ nhì là Zire 72, mua ở Hợp Nhất ( 5 chai rưỡi ), con này thì xài được có vài tháng rồi bị thằng bạn học cũ ở PTTH lừa cướp mất ( nó đưa em có 500k rồi dông luôn ). Đã báo Công an Q1 nhưng máy vẫn ... ko quay trở lại. :D
Con thứ ba là Tungsten T|3, cũng mua ở Hợp Nhất ( 410$ ~ cỡ 7 chai mấy ), xài được cũng chừng vài tháng rồi đổi em Sony UX50 ( bù thêm 3 chai ), vì lý do sync với PC của mình hoài ko được ( Trong khi sync thử với PC nhà .. hàng xóm thì lại được ). >___<
Con thứ năm là Zodiac Tapway 2, mua bên Dzi Cafe ( 5 chai ), xài được chừng vài tháng thì bị ... giựt mất ( đi lạc -> móc ra xài Handmap -> bị giựt ) :D
Sau còn dùng nhiều loại Palm khác như : TJ27, TJ37, T|1, T|E, Treo650, N415C nhưng ấn tượng nhất vẫn là mấy con trên. Hồi đó tốn hơn chục triệu cho Palm, có thể nói vì Palm ( vì ẩu nữa :D ) mà em nghèo. :p
Dù vậy vẫn yêu Palm nhất !! :D

namtuoc8x

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Lâu lâu không thấy ai post trong mục này nhỉ.
Vì tình yêu với Palm hôm nay rỗi rãi (thật ra cũng chẳng rỗi lắm, đang ôn thi lại :(() ngồi tâm sự với anh em.
Sự là cái con treo 600 của em kể trên đã ra đi k hẹn ngày trở lại, nhưng cảm thấy cuộc sống thiếu Palm buồn chán, k có gì để chọt nên quyết định nhịn ăn tiêu làm con treo 650 + bộ vỏ đen + cái anten cụt của anh Sử trong HCM.
Mà các bác biết lúc đó e còn bao nhiên tiền trong túi k ạ? Vâng, xin thưa hôm đó còn đúng 50k trong túi để ăn tiêu hết tháng :(( (sv nghèo mà :D)
Sau 2 ngày em nó được chuyển ra và lại ngồi mân mê, mày mò :D
....
Sau mấy lần nghĩ đi nghĩ lại quyết định up rom. Hic, k biết tại bác nào trên đây post cái bài up rom bằng thẻ nhớ lên trên up rom bằng máy tính mà em đú đởn làm theo cái cách số 1 của bác :((.
Em nó ra đi .... Vâng, ra đi trong nuối tiếc, ngậm ngùi. Tiền hết, treo đi lại đang ở quên nên mất 1 tuần ngồi ngắm xác em nó.
Sau đó lên HN, liên lạc với a Thưởng. Mất 2 ngày ngồi chuẩn đoán bệnh cho em, a Thưởng phán 1 câu làm lòng em tan nát: con treo của em hỏng main :((. Vâng, thay main!
Mà cái số em nó làm sao mua treo lúc hết tiền, sửa treo cũng hết tiền. Hôm đó k còn đồng nào trong túi. Sáng a Thưởng bảo qua lấy nhưng chẳng còn đồng nào, chạy loăng quăng đi vay được ít tiền, chiều qua nhà a Thưởng lấy máy :D (hôm đó có gặp được a đâu, gặp chị :D)
Tối về, lại mày mò up rom tiếp. Kiếm được bản blacktie + vỏ đen ==> trông như hàng blacktie thật :))
...
Đến bây giờ ngồi nghĩ lại vẫn thấy hành trình với Palm, treo gian nan thật :D

PS: mà thấy a e nhà mình toàn dùng Palm khi bắt đầu năm nhất đại học nhỉ :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình thắng đấu giá thắng đấu giá từ 2/7 ở post này:

Đã than ...