Thời gian dùng pin của Palm,vào đây so sánh+BatterryTest 1.84

28 Tháng một 2007 lúc 07:43
Em dùng phần mềm Batterry Time 1.84 cho cái Sony Clie TH55 <copy vào Ram>, tắt Wireless, cắm Memory Stick thì được kết quả là 4h50 phút <lúc Battery Test tự dừng và hiện bảng kết quả htif nhìn vào còn 10 phần trăm>.

Các bác cùng vào đây làm cái test này đi để em tiện so sánh kết quả :D

Nhân tiệc bác nào dùng NZ90 cho em hỏi luôn về thời gian dùng pin nếu ko dùng máy ảnh, nếu dùng
Tương tự với bác UX50 vì trong soft Battery TIme kết quả của UX 50 tắt Bluetoooth là nhiều hơn 3 tiếgn rưỡi, cao hơn tungsten T3 1 chút (tầm 3h30 hay 36 phút - ở nhà với cái T3 chưa bao h đc thế), và nếu bật Bluetooth thì 3h26.
Nó ghi TH55 là 3h50 phút.

Các bác ủng hộ nhé ! Để em tham khảo tìm 1 cái Clie cho thằng bạn :D

Attachments

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
28 Tháng một 2007 lúc 12:22
TX mà thấp vậy ah,em tưởng phải cao hơn chứ.
TE thì pin hơi kém rồi.
mà cái Batery test này dạo trước,cách đây hơn 1 năm có bác batigoltuan kêu gọi dùng thử rùi mà,bác search lại đi.
Nhưng thường kết quả cho ko chuẩn xác lắm thi phải,vì là test xem bật màn hình liên tục,thì su dụng đc bao lâu,chưa kể là chạy phần mềm khác.
Theo em thì cứ test nghe nhạc,xem phim,chơi game và ofice thì chuẩn hơn.

28 Tháng một 2007 lúc 13:36
nói như aera rất chuẩn ! đành rằng màn hình dùng nhiều pin nhưng khi chạy sự tốn pin còn phụ thuộc vào tốc độ và cấu tạo phần cứng nữa, con th55 chạy lâu 1 phần vì chip yếu xìu , cả ux50 nếu 2 con này chơi bejeweled 2 thì giật tưng tưng ko chơi nổi luôn , chơi sky force thấy đạn bay chậm rõ rệt !

Bài viết cần bạn xem thêm

Em chào các mod,
Em nhờ các mod xử lý giúp em Winner @tongkien không giao dịch tại topic này ạ
https://www.handheld.com.vn/threads...g-nokia-sharp-23h00-30-9.501111/#post-3708048
Em cảm ơn các mod. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday