thông báo đến những ai đang vô tư xài travel charge

Status
Không mở trả lời sau này.

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2006 lúc 16:00
kính thưa các bác, em mới vừa được 1 bài học xương máu(tiền+xăng+thời gian) mong các bác đừng dính như em.
số là lúc trước em có mua 1 con o2i 2nd, người bán đưa cho cục sạc travel(loại có 1 cái cùi xạc gắn vào cọng sync_vừa xạc vừa sync được). em nào bít gì đâu, cứ vô tư mà xài. được nữa năm thì tháng trước tự dưng cái đèn báo sạc nó cứ báo hòai ko chịu tắt. và 6h đồng hồ sau thì pin ặc. hichic. đem sửa khắp nơi không được cuối cùng mấy bác Tân á Long cứu vớt đời em(hết 350k) nhưng mấy bác ấy chỉ vô tư sửa chả hề nói cho em bit là cục sạc em bị hư.đem về sạc 1 lần bệnh cũ tái fát. đem lên TAL thì họ vui vẻ bảo hành, em Phương ở đó dễ thương gớm. cuối cùng họ cũng nói cho em bit la do cục sạc. sau vụ này(đi đi về về TAL 8 lần mất 70k tiền xăng, 4 buổi sáng) em mới rút ra 1 bài học kinh nhgiệm là sạc travel chỉ để sạc những trường hợp ko co sạc zin thui. hoặc sạc qua usb pc thui, đừng bao giờ sạc bằng AC gnuy hiểm vô cùng.
Có le các cao thủ thì bít vấn đề này rùi, còn em mơi vào nên post cho những babie sau em bit. Ai bit rùi thì đưng có la em tội nghiệp(thằng nhỏ mới tốn tiền) hichic:(

datnpmoj

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2006 lúc 16:16
HIx, em chưa được biết sạc zin nó thế nào vì máy em cũng là 2nd, tòan sạc kiểu 1 đầu sync, 1 đầu USB, rồi nhét cái đầu USB vào sạc, vậy bây giờ bác bảo em sạc kiểu gì cho yên tâm. Em sạc qua máy tính có an tòan không bác ơi???:(

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2006 lúc 16:43
theo được bit thi sac qua pc bình thường chỉ là ko nên sạc bằng AC thui. Còn về sạc zin thì vào đây xem nhé http://handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=40267
mà cái bệnh này nó dính 1 phát là dính hòai luôn à nha. mình điên đầu với nó cả tháng luôn, tưởng là vứt đi rùi.may ma bác TAL cứu kịp.

hungnv

DJ-Nonstop(Zclack_VipLak)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2006 lúc 00:47
Tui xài Rw6828 sạc 2 kiểu:
- Adpteur - Dây sync sạc - Phone
- PC - Dây sync sạc - Phone

Hai kiểu này xài hoài có sao đâu? Hàng zin, full box nó thế mà :D

Lâu lâu còn xạc kiểu Ổ mồi thuốc xe - Cục chuyển ra USB (đồ lô) - Dây sync sạc - Phone cũng vô tư
2 kiểu này đều ko có ảnh hưởng gì,nhưng chú ý khi mua sạc travel thì nên cẩn thận.
Trên thị trường có rất nhiều loại travel khác nhau và chất lượng cũng khác nhau.
Khi mua thì nên chú ý sạc travel tốt có chữ USB khắc nổi ,ở đầu cắm dây Sync và đầu cắm ổ điện là phải đầu tròn nhé.Chứ đầu dẹt là ko ăn thua rồi

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
8 Tháng mười hai 2006 lúc 06:45
Tui xài Rw6828 sạc 2 kiểu:
- Adpteur - Dây sync sạc - Phone
- PC - Dây sync sạc - Phone

Hai kiểu này xài hoài có sao đâu? Hàng zin, full box nó thế mà :D

Lâu lâu còn xạc kiểu Ổ mồi thuốc xe - Cục chuyển ra USB (đồ lô) - Dây sync sạc - Phone cũng vô tư
Em cũng chơi mấy cái charge giống anh Tùng, đến giờ vẫn chạy tốt :) Hồi xưa em có xài cái charge xe hơi cho Samsung E715 thì em bị nướng cùng 1 lúc 2 cái, nên giờ đụng vào charge "không chính hãng" là em vẫn còn run run :D nhưng mà chắc "hên xui" thôi thành ra giờ em cứ charge PPC... bằng đồ "hãng không làm":D

nhatha

GS CÙI BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2006 lúc 07:25
với e thì tội gì mà chơi cục xạc dỏm nhỉ, trong khi cái 02 thân yêu của mình mấy triệu thì tiếc gì cục xạc mấy trăm nghìn chứ..
trên thị trường hiện nay nhiều cục xục dỏm lắm, thường e thấy có 2 loại :1 đầu cắm hình tròn và 1 loại hình vuông, thường thì đi chung với dây syn.
Nhưng nếu mà dùng dây syn tốt xài thì cũng ko sao mấy, còn nếu đi với dây dỏm thì tất nhiên chỉ vài tháng sau là pin hư ngay, chưa kể nếu có vấn đề gì thì máy của các bác cũng chẳng còn nữa. Tốt nhất là cứ xạc zin Phihong chân cắm 3 chấu mà dùng thôi.

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2006 lúc 08:40
mấy bác hiểu nhầm ý em.
@Pham_xuan_Tung: em đâu có nói là sạc 1 hay 2 lần thì nó hư đâu. em nói là em đã xài liên tục nữa năm nay rùi nên nó mới hư.
@hungnv:cục sạc của em đúng xịn như bác nói luôn.
@nhatha:đâu fải em tiếc của mà không dám chơi cục sạc zin tại vì em không bít nên mới xảy ra cớ sự. em cứ tưởng cục sạc đó là cục sạc zin.
@all: em post bài này nhằm mục đích thông báo cho những ai đang vô tư nghĩ rằng cục sạc travel là cục sạc zin(chuyện này đâu fải ai cũng bít) nhanh chóng chuyển sang cục sạc zin mà xài chứ không đề cập đến chuyên tiếc tiền mà không dám mua cục sạc zin.

tndp

gà con iPhone
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2006 lúc 11:20
mấy bác hiểu nhầm ý em.
@Pham_xuan_Tung: em đâu có nói là sạc 1 hay 2 lần thì nó hư đâu. em nói là em đã xài liên tục nữa năm nay rùi nên nó mới hư.
@hungnv:cục sạc của em đúng xịn như bác nói luôn.
@nhatha:đâu fải em tiếc của mà không dám chơi cục sạc zin tại vì em không bít nên mới xảy ra cớ sự. em cứ tưởng cục sạc đó là cục sạc zin.
@all: em post bài này nhằm mục đích thông báo cho những ai đang vô tư nghĩ rằng cục sạc travel là cục sạc zin(chuyện này đâu fải ai cũng bít) nhanh chóng chuyển sang cục sạc zin mà xài chứ không đề cập đến chuyên tiếc tiền mà không dám mua cục sạc zin.
em nó bị cục charge hành hạ cả tháng rùi, suýt nữa thì bán máy luôn và tui suýt nữa dc mua máy rẽ luôn
spam tí với ng quen nha mod, đừng xóa :D :D :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có đứa bạn ở mỹ bữa black friday ps4 giảm giá thì mua tặng mình 1 con giá 200$. Gửi hàng qua USPS được gần 10 ngày rồi có tracking như này thì bao lâu thì nhận được và nhận cách nào ạ. Mình có gửi địa chỉ và cả số điện thoại luôn ạ. Em ở bình dư ...
Lazada Vietnam Master card on Monday