Thông tin gì về MBP phiên bản mới???

25 Tháng mười hai 2007 lúc 07:23
Hi các bác,
Lời đầu xin chúc ĐẠI GIA ĐÌNH MAC nói riêng và gia đính HHVN nói chug một mùi Giáng Sinh an lành và hạnh phúc với tình yêu và ân điển của Chúa!
Lời sau:D là có Bác nào có thông tin gì về dòng máy tiếp theo của MBP ko?

25 Tháng mười hai 2007 lúc 07:48
Bác cứ đợi đến MacWorld San Francisco là có thông tin ngay thôi mà, chục ngày nữa thôi hehe.

Merry Christmas cả nhà
Sẽ bắt đầu từ 14-18 Tháng 1 năm sau. Hy vọng là sẽ sớm vớ được 1 em Pro của MBP:D

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2007 lúc 23:41
Nghe đâu của Macbook Pro thế hệ mới sẽ nhẹ hơn 50% và mỏng hơn so với các thế hệ trước. Lý do mà Apple đưa ra để cải tiến dòng máy tính này là do những thành tựu mới trong lĩnh vực sản xuất ở quang đã làm cho nó trở nên mỏng hơn, vì thế Apple có khả năng phát triển được những máy tính xách tay có bề dày mỏng hơn. Cùng lúc, Apple còn thông báo rằng họ sẽ sử dụng ổ cứng SSD (ổ cứng sử dụng bộ nhớ flash) giúp gia tăng tốc độ truy xuất và tiết kiệm điện năng hơn, ngoài ra, tính năng bảo mật cũng được cải thiện thêm. Dự kiến Macbook Pro mới sẽ được giới thiệu tại triển lãm Macworld Expo Print Evenned Francisco trong nửa tháng tới.

26 Tháng mười hai 2007 lúc 00:09

duongtran

no more choice
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2007 lúc 00:09
giá thì apple cấu hình chuẩn cho dòng laptop pro thì luôn là 1999$ nhỉ, ko giảm cũng ko tăng, chỉ có tăng thêm phần tính năng của công nghệ mới thôi, như dòng macbook cũng thế vẫn là : 1099$ - 1299$ và 1499$ cho từng cấu hình, giá luôn ko đổi chỉ nâng cấp cấu hình CPU or VGA or HDD, cũng là lý do hay để mọi người luôn mua với giá tốt ngay khi công nghệ mới đc tích hợp vào dòng máy xách tay của apple ..........mà giá vẫn thế

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 14:00
Nhưng theo em nếu con MBP mới này mà chỉ là 12" hay 13" như theo rumour của MacInsider thì giá chắc sẽ thấp hơn mấy con MBP hiện nay .
Nếu MBP mà 12" hay 13" thì có lẽ là bước lùi của Apple à nha. MBP có 2 loại 15,4" và 17" chuyện dùng để làm việc chuyên ngành, còn ở tầm kích thước nhỏ hơn thì đã có Macbook 13,3" dùng cho công việc văn phòng. Ai cũng biết ở phân khúc của MBP đại đa số đều là dân đồ họa, chụp hình và làm kỹ xảo về phim ảnh nên cần một màn hình kích thước để thuận tiện cho công việc. Ngay cả MBP kích thước 15,4" cũng chưa làm cho một số người thỏa mãn thì MBP thế hệ mới với kích thước 12" hay 13" như dự đoán thì có lẽ đó là một tin không hấp dẫn chút nào đối với người mộ điệu MBP.

Bài viết cần bạn xem thêm

Dạ mod hoặc mọi ng cho em hỏi làm sao để dc mở topic đấu giá ạ. Em có đọc quy định là thành viên trên 30 ngày và có 50 bài (tức thành viên chính thức mới dc đăng đấu giá) làm sao để dc 50 bài ạ, vì em hoạt động tròn mục mua bán rất nhiều ạ. Hix ...
Lazada Vietnam Master card on Monday