PHẦN MỀM Thư viện dữ liệu từ điển đa ngôn ngữ trên MDict

navicojsc

GÂY DỰNG
cho hoi tu dien nay cai vo HTC HD7 dc ko, sau khi download .rar files ve, lam sao de install. thanks.
Theo như em được biết thì HD7 chưa cài đc Mdict đâu bác ơi! HD7 chưa cho can thiệp sâu vào phần mềm mà! :)

cafechieuthu7

NHẬP HỘI
Em rất cảm ơn những bộ từ điển này, nó giúp ích cho em rất nhiều. Thế nhưng, riêng đối với bộ từ điển nhật - việt - nhật, sao em làm theo các cách hướng dẫn chép font về, từ LetsJapanNo5x đến ChineseFont, efont ,tất cả đều được cài vào máy mà vẫn hok tài nào xem được chữ tiếng nhật, nó cứ hiện ô vuông k à, T__T có cách nào júp em k?

tao0acc

GÂY DỰNG
To bao2008:
Tôi đã nhận được trả lời của bạn, xin cám ơn. Nhưng tôi vẫn không thể tạo file mdx từ file text với MdxBuider, vậy bạn có thể hướng dẩn rõ cho tôi cũng như các bạn muốn convert 1 cách cụ thể hơn trên bảng tạo mdx của MdxBuider.

NgocHoangimsat

GÂY DỰNG
Vì đã có bài viết này của chủ topic nên tôi không tiện làm bài viết mới, vậy mong chủ Topic cập nhật thêm bộ data Nga-Việt và Việt-Nga hoàn hảo (đủ cả từ điển phổ thông và từ điển kỹ thuật Nga-Việt) do tôi build lại từ các nguồn. Thay thế cho bộ data Nga-Việt-Nga hiện đang lưu hành trên mạng, vì bộ đó thiếu rất nhiều từ. Có thể nói đối với ai đang học tiếng Nga- bạn không thể tìm đâu bộ từ điển Nga - Việt đầy đủ hơn bộ này.
Dưới đây là đường dẫn:
http://tranhchuthap.vn/blog/tu-dien-nga-viet/

1. Từ điển Nga-Viet-Nga đã có sẵn trên mạng hiện nay.
2. Từ điển phổ thông Nga-Việt được hoàn thành trên cơ sở bộ dữ liệu của Lingvo.
3. Từ điển phổ thông Việt-Nga được hoàn thành trên cơ sở bộ dữ liệu của Lingvo.
4. Từ điển kỹ thuật tổng hợp được hoàn thành trên cơ sở bộ dữ liệu của Lingvo.
5. Từ điển tổng hợp Nga-Việt phần 1 với khối lượng từ đồ sộ tới 70.287 từ.
6. Từ điển tổng hợp Nga-Việt phần 2 với khối lượng từ đồ sộ tới 70.287 từ.

neo_2271

NHẬP HỘI
Làm chủ đề này để lưu trữ tất cả những dữ liệu từ điển do mình convert (without Wiki).từ đầy về sau mình sẽ tiếp tục bổ xung vào đây cho các bạn tiện tra cứu.

Phần mềm

Dữ liệu
Dữ liệu của bạn zaita

Font và bộ gõ

Dưới đây là chương trình Mdict2.4 cho WM2003 WM5 và WM6,còn WM2002 thì vào ĐÂY nhe.

Bác nào còn bộ từ điển Hàn - Việt - Hàn (ko-vi-ko.mdx) up lại cho em xin link với ạ. Em đang cần.

Cảm ơn các bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mọi người cẩn thận với số điện thoại 0358746055 lừa đảo nhé!