thuế khi ship hàng về VN??????

Các thớt khác của tth03

tth03

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng bảy 2007 lúc 19:43
Chào mọi người, em muốn mua mộ số mặt hàng trên mạng nhưng không biết về khi ship về VN thì bị đánh thuế như thế nào. Có bác nào biết tra cứu mức thuế cho các mặt hàng nhập về ở đâu không ạ.:confused:
Em quan tâm chủ yếu đến các loại hàng như sách; đĩa (đĩa game gốc:) ); linh kiện điện tử (vi xử lý, mạch điện,..);nhân tiện cho em hỏi luôn nếu mua laptop qua mạng thì về VN sẽ bị đánh thuế bao nhiêu vậy ạ.
Cảm ơn mọi người:rolleyes: :rolleyes:

27 Tháng bảy 2007 lúc 23:19
Tại Việt Nam mua hàng qua mạng từ nước ngoài về vẫn còn nhiều hạn chế. Cần gì thì anh cứ mua tại Việt nam luôn cho nó khỏe, cái nào chẳng đặng đừng mà Việt Nam không có thì mới mua ở nước ngoài nhờ người quen mang về. Nếu chỉ một hoặc hai món mang tính cách tiêu dùng chắc không đóng thuế, chính sách Việt Nam bây giờ cũng tương đối thông thoáng nên việc đó anh cũng không cần quan tâm (đừng mang nhiều quá, ai nhìn vào cũng biết là mua bán thì việc phải đóng thuế là chắc chắn. Nếu có rảnh tham khảo thêm bài này :

Đi chợ trên mạng
http://ngoisao.net/News/Thuong-truong/2007/07/3B9BFDDF/

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng bảy 2007 lúc 06:06
30 % nhập khảu + 10 % VAT thôi... em bị tụi UPS nó hét giá thế đấy.. mịe.. khổ nhục.. chỉ muốn đấm vô mặt ... nói chuyện thì nghênh ngang cứ như mình đi ăn xin ( mà lương của họ do mình trả chứ đau) .. Sau rồi lại rủu mình đi đêm.. nộp 500k ko cần giấy tờ gì qua luôn.. bó chiếu... bác cứ thử đi sẽ biết

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng bảy 2007 lúc 09:53
30 % nhập khảu + 10 % VAT thôi... em bị tụi UPS nó hét giá thế đấy.. mịe.. khổ nhục.. chỉ muốn đấm vô mặt ... nói chuyện thì nghênh ngang cứ như mình đi ăn xin ( mà lương của họ do mình trả chứ đau) .. Sau rồi lại rủu mình đi đêm.. nộp 500k ko cần giấy tờ gì qua luôn.. bó chiếu... bác cứ thử đi sẽ biết
Cho em biết quí danh cái anh mà đề nghị bác đi đêm đi, em cho nó đi ban ngày luôn cho bác xem. Hehehe

Hàng hoá gì thì cũng tuỳ, đâu phải cái gì cũng phang người ta 30% đâu, láo quá.

tth03

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng bảy 2007 lúc 10:08
Bác ship hàng gì về mà nó đánh 30% thuế nhập khẩu vậy.:confused:
Có bác nào biết tra cứu mức thuế nhập khẩu ở đâu không ạ.

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng bảy 2007 lúc 13:53
hic... mình ship mấy hàng điện tử thôi..t hằng bạn nó ở sinh mua hộ rồi gửi về.. nhục như con trùng trục.. ĐẮt hơn cả mua ở VN luôn...

Hàng điện tử còn rẻ đó bác... năm ngoái cô em gửi cho em cái áo.. nó đánh thuế 800k .. >"</./ bố tổ UPS>. đĩa game thằng em gửi về thì bị đánh 300k.. nói chung là em ủng hộ nhà nước ( cả ủng hộ nhân viên thuế) hơi bị nhiều đấy bác ạ..nghĩ mà đau cả ruột,,,

Mà tỏng khi em fai đóng thuế tưng bừng như thế.. mấy thằng ( chắc là quen rồi ) đi đên lấy cả cái máy gì ý.. to lắm.. đưa có 200k 1 món.. ( ko có giấy tờ thuế ) là về được liền.. hic hic..

UPS ko đi đêm đâu bác.. đi đem là bưu điện cơ

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng bảy 2007 lúc 22:03
em ko biết, nhưng thường chính sách giữa UPS liên kết với bưu điện hay cho ra thuế rất cao.

--> kinh nghiệm sau khi ship vài trăm kiện hàng từ đủ nơi về VN :D

sau này em thường chọn USPS, DHL thì giá rất đắt nhưng chất lượng rất đảm bảo, fedex trung bình - nằm ở giữa.
tụi royal mail thì đặc biệt lởm :(

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng bảy 2007 lúc 22:08
:D :D... USPS ngon.. xin miễn cước được ( chỉ dành cho đẹp trai và xinh gái ) ..
DHL có người quen làm thuế ở sân bay nội bài thì ko còn gì fai bàn ^^.. ( trên handheld hình như có bác nào ấy :D.. bác lampham thì fai...

Fedex đặc biệt ko xin được thuế lại còn bị dò hỏi , tra khảo rất kĩ.. Như cảnh sát 113 vậy.. bố khỉ.. --> ghét Fedex..

Thích nhất DHL nè với cả USPS.. :D

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday