Tích hợp Laptop và Destop, các bác giúp cái!

Các thớt khác của CrescentMoon

CrescentMoon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng mười 2007 lúc 23:47
Cơ quan em có 1 máy Dell destop chuyên dụng (dùng win XP có license), mình đang nghi là bị virus. Máy đó không dùng bất cứ 1 phần mềm antivirus nào cả, đồng thời cũng khó có thể đập đi cài lại vì mỗi lần làm thế phải câu bọn chuyên gia nước ngoài sang làm. Giờ mình muốn dùng con laptop HP của mình (dùng win vista) để quét virus trong máy đó, nhờ các bác pro chỉ dùm cách làm cụ thể với!!!! Thanks nhìu nhìu...

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 00:33
Cụ thể nhé:
Bạn share hết tất cả các ổ đĩa trên máy destop.
Vào máy lap, map network dirve.. của mấy cái ổ đĩa trên máy destop cho lap, như thế bi giờ mấy cái ổ đĩa của máy des sẽ ánh xạ thành ổ đĩa của lap rùi đó.
bạn chỉ cần bật chương trình quét virut trên máy lap rùi chọn mấy cái ổ đĩa đó mà quét là ok !
googluck !

21 Tháng mười 2007 lúc 20:41
Nếu chương trình của máy bạn mạnh và có cập nhật mới nhất thì không sợ bị lây nhiễm virus sang.Khi share các ổ đĩa bên máy desktop phải chọn share full.

Tuy nhiên,nguyên tắc của virus là nắm quyền điều khiển của máy,nếu máy desktop đã bị virus nắm quyền điều khiển thì việc diệt virus thông qua mạng từ một máy tính khác chỉ diệt được những file chưa thực thi,nói cách khác là không diệt được những file đã bị nhiễm và đang chạy.Vì vậy,khi diệt virus qua mạng xong,virus vẫn chưa bị diệt hết và lại có thể lây nhiễm trở lại vào các file vừa được làm sạch.

Muốn làm triệt để thì phải tháo HDD của máy desktop sang một máy sạch và chạy chương trình diệt virus.Nhưng sợ khi diệt xong một số chương trình,thậm chí OS cũng có thể không chạy được tốt vì chương trình khi diệt virus hoặc chính virus đã làm hỏng.

B

banbebonbien

21 Tháng mười 2007 lúc 21:16
Nếu Virus đó nhiễm vào File exe thì diệt xong là bó tay, kể cả là tháo HDD ra gnoafi.. Nếu làm = cách tháo HDD thì có thể diệt trên DOS, ở trên môi trường DOS, mấy con Virus trên nền windows tịt ngòi hết, tha hồ mà diệt

Bài viết cần bạn xem thêm

Các hệ thống bán lẻ đã giảm giá bán iPhone XS và XS Max chính hãng xuống mức thấp hơn so với ban đầu vài triệu đồng.
Trên những website của các nhà bán lẻ, cả ba model iPhone XR, XS và XS Max mã VN/A đều đã giảm 2 triệu đồng so với thời điểm mới lên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday