Tiền Việt

Các thớt khác của killed

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bài này cũng lấy từ cảm hứng bài Sài Gòn xưa :)

Nhưng xin lưu ý là: đừng bàn chính trị vào nhé
Để cho công bằng, em sẽ cố sưu tầm tiền từ xưa thuộc chế độ cũ đến chế độ mới luôn. Do vậy, khỏi bàn cải chính trị ;;)

Mấy hình ảnh này cũng sưu tập từ internet thôi

đây là tờ 200 đồng in năm 1966 mặt trước in hình vua Quang Trung nguyễn huệ

mặt sau cũng in hình vua Quang Trung cưỡi ngựa đánh trận với dòng chữ "hình luật phạt khổ sai những kẻ làm giả mạo giấy bạc do ngân hàng quốc gia Việt nam phát ra"

Còn đây là tờ 1000 đồng các bạn có biết thế nào là quản trị viên trong cái hình dưới không
mặt trước

mặt sau

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cũng có 2 tờ 500 rất đẹp in năm 1966 có ảnh của trần hưng đạo

mặt sau

tờ 100 in năm 1966 có ảnh tả quân lê văn duyệt mặt trước

mặt sau

tờ 10000 to nhất của chế độ sài gòn in năm 1975 được có vài tháng thì sụp đổ

mặt sau in hình con trâu

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Những tờ tiền sau thuộc thế hệ mới đây, có cả những tờ ngân phiếu lúc nhỏ mà em hay cầm mượn xem, rất đẹp. Loại ngân phiêu này sao giờ cũng mất bóng, chắc sợ mất số tiền lớn khi dùng

trungctu

Dự bị *****
Staff member
GÂY DỰNG
Sorry bác Killed, cho em hỏi nhé: mấy tấm ngân phiếu thanh toán đó là thật hay giả vậy?
Cái này em hỏi thật, vì trước đến giờ em chỉ nghe chi phiếu chứ, lần đầu tiên thấy tấm ngân phiếu của bác. Em của em đang làm trong ngân hàng, hỏi nó cũng ko biết
.

lqminh176

{Chicken_Pro}
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nhìn tiền việt cổ hay thật,nhưng tiền việt giờ mất giá khủng khiếp quá lên giờ khoái nhìn USD hơn ^_^. ko biết bao giờ đc mua mớ rau muống 1000 đồng đây T_T

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sorry bác Killed, cho em hỏi nhé: mấy tấm ngân phiếu thanh toán đó là thật hay giả vậy?
Cái này em hỏi thật, vì trước đến giờ em chỉ nghe chi phiếu chứ, lần đầu tiên thấy tấm ngân phiếu của bác. Em của em đang làm trong ngân hàng, hỏi nó cũng ko biết
.

Thật đấy, tấm này xưa tôi cũng dùng rồi mà.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
Bác killed có mấy tờ tiền này ở ngoài đời ko ạ :D

Mà công nhận, bác đi sưu tầm ảnh của mấy tờ tiền này cũng công phu thật ... kiếm chắc ko dễ mà có đâu.

Cảm ơn bác lần nữa vì đã cho mọi người "mở mang" tầm mắt ^^

hoicham

^^!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bây h lang thang trên các store của mấy viện bảo tàng em thấy có bán bộ sưu tập tiền cổ thật đấy.But chắc chắn đó là các loại ko hiếm....but bác nào muốn mua vì sở thích thì bây h cũng có sẵn dịch vụ đấy ạ^^!

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...