Tiếng đàm thoại của Atom Exec

28 Tháng mười hai 2007 lúc 17:31
Cái atom exec của mình loa ngoài thì mình cũng không nói làm gì vì ai cũng biết chất lượng của nó thế nào rồi. Nhưng mình muốn nói đến loa để đàm thoại ý. Mặc dù mình đứng ở nơi sóng đầy nhưng tiếng của loa vẫn bị bé nên nhiều lúc người đầu dây bên kia nói gì mình cũng không nghe thấy nữa :(
Có bác nào có cách làm tăng volume của cái loa lên không? để ít ra cũng còn nghe thấy người bên kia nói rõ ràng 1 tí

Tình hình này cũgn thấy hơi chan chán rồi:(:(

duclinh

12 and continue...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2007 lúc 22:40
Vũ xem chỉnh lại volume thế nào chứ loa phone của mình cực kì ok nè,loa ngoài cũng thế,mình chỉnh Equalizer âm thanh khi nhạc chuông đổ rất hay,đúng là stereo,exec thì mình ko giám so sánh chứ cỡ minis cũng 2 loa nhưng theo mình ko bằng được.Ngày mai rảnh qua mình xem thế nào chứ đừng vội trách Atom exec tội cho nó!

30 Tháng mười hai 2007 lúc 22:37
Vũ xem chỉnh lại volume thế nào chứ loa phone của mình cực kì ok nè,loa ngoài cũng thế,mình chỉnh Equalizer âm thanh khi nhạc chuông đổ rất hay,đúng là stereo,exec thì mình ko giám so sánh chứ cỡ minis cũng 2 loa nhưng theo mình ko bằng được.Ngày mai rảnh qua mình xem thế nào chứ đừng vội trách Atom exec tội cho nó!
tớ cũng đã chỉnh lại equailizer rồi, loa ngoài đúng là hay hơn kể cả bật volume đến 100%. Chỉ có vấn đề với cái loa đàm thoại thôi (bé quá). Hay là ấy up mấy cái setting của ấy lên cho mọi người xem với để chỉnh theo :)

duclinh

12 and continue...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười hai 2007 lúc 13:19
tớ cũng đã chỉnh lại equailizer rồi, loa ngoài đúng là hay hơn kể cả bật volume đến 100%. Chỉ có vấn đề với cái loa đàm thoại thôi (bé quá). Hay là ấy up mấy cái setting của ấy lên cho mọi người xem với để chỉnh theo :)
Em đang mất Acount trên photobucket nên ko dưa hình lên được,các bác có thể tham khỏa thêm ở file đính kèm,hy vọng nó cải thiện phần nào âm thanh của chú Atom exec thân yêu!

Attachments

duclinh

12 and continue...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười hai 2007 lúc 13:24
Đối với loa đàm thoại bạn có thể thử khắc phục bằng cách khi đang thực hiện cuộc gọi thì bạn tăng volume bằng nút chỉnh volume bên hông máy xem sao nhé,nếu vẫn ko được thì mới nghĩ đến phương án tại loa phone của nó.Bạn yên tâm nếu xấu nhất là tại loa phone thì cũng chỉ mất khoảng 10-30k thui!

spiderman_anhvu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 21:48
cái atom exec của mình nói thì người bên kia nghe vang (lạp lại 2 lần ấy) không biết là nó bị sao, do phần mềm hay phần cứng nữa.
Cái này thì đến 90% là do mạng rồi bác ạ. Từ sau vụ Tết 2k8 vừa rồi, chất lượng mạng đi xuống quá. Em dùng viettel mà có lúc mãi mới nhắn tin hay gọi điện được :mad:

11 Tháng ba 2008 lúc 18:12
con O2 Atom Exec của em cũng bị lỗi loa đàm thoại bé quá. Khi thực hiện cuộc gọi thì người đàm thoại với mình cũng kêu tiếng bé và rất khó nghe. Lúc mới mua thi nghe rất ngon lành, sau khi ông con tè vào, mang đi sửa thì bị như vậy. có cao thủ nào biết cách khắc phục, xin chỉ dùm. Nếu phải thay loa đàm thoại và microphone thì thay ở đâu (em ở gần Hà Nội) và giá thế nào?
Liệu có liên quan đến phần cứng khác của máy không?

spiderman_anhvu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng ba 2008 lúc 13:37
con O2 Atom Exec của em cũng bị lỗi loa đàm thoại bé quá. Khi thực hiện cuộc gọi thì người đàm thoại với mình cũng kêu tiếng bé và rất khó nghe. Lúc mới mua thi nghe rất ngon lành, sau khi ông con tè vào, mang đi sửa thì bị như vậy. có cao thủ nào biết cách khắc phục, xin chỉ dùm. Nếu phải thay loa đàm thoại và microphone thì thay ở đâu (em ở gần Hà Nội) và giá thế nào?
Liệu có liên quan đến phần cứng khác của máy không?
Bác pm cho duclinh đi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mấy hôm trước được đọc bài review của bác inpluviam về cây Pilot Petit. Em cũng không suy nghĩ nhiều chỉ thấy nó cụt cụt ú ú nhìn cưng cưng vậy thôi. Tới hôm nay em tèn tèn chạy ra nguyễn trãi mua mấy cái lọ chiết mực thì :
Ý! Petit lùn nè. Nhiu nhỉ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday