Tiếng Việt thời @ với Joe

Các thớt khác của ducga

matrixblack84

INVISIBLE
GẮN KẾT
9 Tháng tư 2007 lúc 14:30
Có lẽ nhiều người đã bít đến đ/c này với khả năng học và nói TV rất tốt (lên cả Ở Nhà Chủ Nhật) thì phải.

Em mới đọc cái này trên dantri.com, thấy cũng hay:

http://www1.dantri.com.vn/nhipsongtre/2007/4/173826.vip
anh Joe làm MC phụ trên Show Hành trình văn hóa của VTV3 ấy chứ
coi blog bác này viết hay đáo để :D

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng tư 2007 lúc 18:06
Mỗi người có lẽ có 1 suy nghĩ nhưng em thấy nếu cứ để như vậy sẽ làm hỏng văn hóa của tiếng Việt. "Một" thành "mụt" rồi "mình" thành " mìn", "buồn lại thành " bùn".... Đành rằng ý đồ là tạo tâm lý thoải mái cho người đọc nhưng lạm dụng không biết có nên không. Hơn nữa, đây là người nước ngoài, không hiểu họ nghĩ gì khi thay đổi cách viết tiếng việt của mình như vậy, đối với em đây hơi bị giống kiểu đùa cợt hơn.
P/S: Em cũng chỉ nói suy nghĩ của riêng mình thôi ạ.

jikneo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng tư 2007 lúc 20:21
:rolleyes: Nếu Joe "bùn" Tiếng Việt của Joe thì đấy là nỗi bùn cá nhân Joe, Joe mà biết có nhiều người "bùn" cho Tiếng Việt của Joe và còn "bùn" lây sang Tiếng Việt nữa chắc Joe phải cảm động rơi nước mắt đó :D

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng tư 2007 lúc 20:31
:rolleyes: Nếu Joe "bùn" Tiếng Việt của Joe thì đấy là nỗi bùn cá nhân Joe, Joe mà biết có nhiều người "bùn" cho Tiếng Việt của Joe và còn "bùn" lây sang Tiếng Việt nữa chắc Joe phải cảm động rơi nước mắt đó :D
Không hiểu nick này nghĩ gì về vấn đề rất là dân tộc này mà có những lời lẽ như thế:mad:

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng tư 2007 lúc 21:26
:confused: em không hiểu bác hiểu lời em thế nào, lời lẽ như thế - ý là lời khen hay lời chê :rolleyes: ?

Tiếng Việt

Tiếng Việt của Joe

Dân tộc

Cá nhân
Mọi người đọc chắc cũng tự hiểu được bác ạ. Hy vọng em không hiểu nhầm.

Bài viết cần bạn xem thêm

cần mua seiko ssa303j1 used hoặc new . sdt 0911987799
Lazada Vietnam Master card on Monday