Tiếng Việt Trên PalmDestop

9 Tháng bảy 2007 lúc 15:33
Cac bac giup em phần hiển thi TV trên PalmDestop,cụ thể là Memo, Task,Calender (trên PC) măc dù trên Treo650 hiển thị tốt.Em nghe nói có Agendus for PalmDestop có thể xử lý được,bác nào có thì Share cho em 1 bản và hướng dẫn giúp em.Xin cám ơn trước
maiquyky@gmail.com

nguahoangvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 11:30
Em đã down bản 4.31 của iambic.com về rồi nhưng không thấy phần chỉnh font,bác NGUAHOANGVN giúp em với hay là bản 4.31 đó là trial nên không đày đủ tính năng
Bạn làm như sau nhé :
Chọn Tool - Preferences (hoặc nhấn Ctrl + O)
Bấm vào mục Views (biểu tượng dưới cùng ở cột bên trái)
Rồi chọn mục mình muốn chỉnh font (Today, Day, Week..., Contacts, Tasks, Memos)
Tùy mục bạn chọn, có thể bạn sẽ thấy ngay chỗ để chỉnh font, nếu không thấy thì bấm vào setting nhé

Bạn check mail đi nhé, hy vọng đúng cái bạn cần

Chúc vui!

10 Tháng bảy 2007 lúc 15:55
Cám ơn bác NGUAHOANGVN nhiều .Em da chỉnh font trong bản 4.31 được rồi,chỉ còn mỗi một việc là khi gõ TV trên PC ,vd new memo thì lúc gõ vẫn chưa thấy TV, OK thì có TV,nếu dược thì bác chỉ giáo cho em tiếp. Em tham lam quá.Cám ơn Bác trước

nguahoangvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 15:56
Em tưởng Palm xài font TCVN3 thì trên PC bác chỉ cần cài font ABC là hiển thị tiếng Việt ngon mà.
Trên PC có font TCVN3 rồi nhưng vẫn cần set lại font hiển thị trên "Agendus for Windows Palm Desktop Edition" vì trong Agendus for Windows Palm Desktop Edition, font hiển thị mặc định là unicode, nó không tự động nhận dạng font như trong word, excel bạn à.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có cái kính, để con trẻ nó nghịch loay hoay kiểu gì xước 2 bên mắt như hình. Đeo vào thì không sao nhưng trông mất thẩm mỹ. Có bác nào chỉ giáo em cách khắc phục. Thêm nữa là em để mất đôi mái chèo nhựa lúc tháo ra vệ sinh lớp mạ bị oxy hóa, có ai ...
Lazada Vietnam Master card on Monday