tiếng Việt trong Contact & Calendar

1 Tháng hai 2008 lúc 14:20
Em đang dùng con O2 Atom có cài bộ font tiếng Việt & bàn phím tiếng Việt. Đối với Word hay gửi SMS, em gõ tiếng Việt bình thường. Nhưng khi lưu tên Contact kèm theo Note thì phần Note không hiển thị được Tiếng Việt. Đồng thời , trong Calendar cần ghi nội dung làm gì , gặp ai bằng Tiếng Việt cũng không được. Nói hiện thị dấu ? đối với những từ tiếng Việt máy không hiểu

Vd: từ Hiểu thì nó có hi?u

Vậy là sao các bác?

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2008 lúc 17:42
Mình vẫn làm bình thường với note và calendar. Theo mình tốt nhất là sửa trực tiếp từ Outlook.

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2008 lúc 09:06
Có thể đây là do lỗi font giữa ppc và pc. cần tìm hiểu kỹ font của pc (MS Outlook) rồi cài font ấy cho ppc là ok ngay. Mình thấy sửa trực tiếp từ Outlook vừa nhanh vừa tiện. Sau đó sync với ppc là qua liền.

backpackr

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng hai 2008 lúc 10:53
Mình cũng bị lỗi tương tự, thông thường task, note, calendar tạo trên Outlook PC thì hay có tiếng Việt nhưng khi sync với PPC là tèo luôn cả 2, cả trên PC lẫn PPC nội dung tiếng Việt đều hỏng hết. PPC mình duyệt web, đọc document khác có tiếng Việt ngon lành. Cả PC và PPC đều là tiếng Việt Unicode, cái này chắc là default rồi :)

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng hai 2008 lúc 11:39
Cái này là do bác cài thiếu font trên PPC nên khi làm trong MSOutlook thì có nhưng khi sync vào PPC thì nó không hiểu nên nó bị lỗi. Cài font tahoma, verdana va arial vào là được liền. Không có thì PM cho mình.

dng

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng hai 2008 lúc 17:19
Làm sao chọn tất cả Contacts để xóa 1 lần các bác?
Mình đang dùng WM6.1. Khi sync với PC, outlook đồng bộ với contact nên trong contact có nhiều tên lập lại đến 3 lần. Mình đã xóa bớt contact bên Outlook. Bây giờ xóa hết contacts trên PPC để sync qua PC lại. Nhưng ko biết làm thế nào để xóa hết contacts này. Mỗi lần nó chỉ cho xóa 1 contact thì biết bao giờ cho xong!
Bác nào có cao kiến gì giúp em với?

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng hai 2008 lúc 18:08
Làm sao chọn tất cả Contacts để xóa 1 lần các bác?
Mình đang dùng WM6.1. Khi sync với PC, outlook đồng bộ với contact nên trong contact có nhiều tên lập lại đến 3 lần. Mình đã xóa bớt contact bên Outlook. Bây giờ xóa hết contacts trên PPC để sync qua PC lại. Nhưng ko biết làm thế nào để xóa hết contacts này. Mỗi lần nó chỉ cho xóa 1 contact thì biết bao giờ cho xong!
Bác nào có cao kiến gì giúp em với?
Đơn giản thôi mà bạn, bạn có thể xóa danh bạ trên Outlook của máy tính PC sau đó Sync hoặc dùng FdcSoft PPCContactsMgr v1.6 để chọn chức năng Sellect All trên danh bạ

backpackr

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng hai 2008 lúc 09:42
Cái này là do bác cài thiếu font trên PPC nên khi làm trong MSOutlook thì có nhưng khi sync vào PPC thì nó không hiểu nên nó bị lỗi. Cài font tahoma, verdana va arial vào là được liền. Không có thì PM cho mình.
Thiếu font sao mình vẫn đọc được nội dung trên web và các document copy sang PPc bình thường?

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, FIFA đã công bố tổng số tiền thưởng tại FIFA World Cup 2018. Theo đó, sẽ có 791 triệu USD được trao bao gồm cả tiền thưởng, tiền thanh toán cho các đội bóng và cầu thủ. Riêng 32 đoàn tham dự sẽ nhận được tổng số tiền là 400 triệu USD.

Cụ th ...
Lazada Vietnam Master card on Monday