Tiết kiệm pin cho chuột bluetooth

Các thớt khác của BKLaptop

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng chín 2007 lúc 10:09
Mình đang xài một em chuột Bluetooth, hiệu của nó là Microsoft® IntelliMouse® Explorer for Bluetooth™. Một điều mình hơi lạ là dòng này không thấy nút tắt chuột đâu cả, mỗi lần tắt phải mở pin ra rất bất tiện. Hai cục pin xài được có 5 ngày. Trước đây mình cũng xài 1 em chuột ko dây cũng của Microsoft (ko phải BT) pin xài 1 cục hơn cả tháng. Ai biết cách nào để tiết kiệm pin cho dòng chuột này kô, nếu ngày nào cũng phải tháo pin ra thì bất tiện wá.

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng chín 2007 lúc 10:40
mình cũng đang sử dụng nó, nhưng mình sử dụng pin Duracell hoặc enegizer thì cũng được gần một tháng

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng chín 2007 lúc 13:28
mình cũng đang sử dụng nó, nhưng mình sử dụng pin Duracell hoặc enegizer thì cũng được gần một tháng
Nhưng những lúc ko xài thì bạn gỡ pin ra hay để lun, nếu gõ pin thường xuyên thì bất tiện wá, mà để luôn thì cái đèn cứ chớp chớp bực mình wá.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng chín 2007 lúc 14:30
Nhưng những lúc ko xài thì bạn gỡ pin ra hay để lun, nếu gõ pin thường xuyên thì bất tiện wá, mà để luôn thì cái đèn cứ chớp chớp bực mình wá.

cảm giác cái đèn chớp chớp khó chịu thât, nhưng bac bill cho làm thế thì biết cách nào hơn anh ĐỈnh ơi, tốt nhất là mua 2 cục pin xạc về dùng, đỡ tốn tiền pin...........

@ ghét cái đèn nháy nháy, mở chuột ra......... lấy mũi hàn..... chích phát.... tắt đền luôn

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng chín 2007 lúc 15:41
Mình đang xài một em chuột Bluetooth, hiệu của nó là Microsoft® IntelliMouse® Explorer for Bluetooth™. Một điều mình hơi lạ là dòng này không thấy nút tắt chuột đâu cả, mỗi lần tắt phải mở pin ra rất bất tiện. Hai cục pin xài được có 5 ngày. Trước đây mình cũng xài 1 em chuột ko dây cũng của Microsoft (ko phải BT) pin xài 1 cục hơn cả tháng. Ai biết cách nào để tiết kiệm pin cho dòng chuột này kô, nếu ngày nào cũng phải tháo pin ra thì bất tiện wá.
Trùi ui con này dùng 2 pin AA mà được có 5 ngày thôi sao :( . Kiểu này phải sắm pin sạc mà xài thôi, dùng lâu chết tiền pin đấy ạ. Mà sao em nghe quảng cáo dùng được mấy tháng cơ mà, đâu đến nỗi tệ thế nhỉ :confused:

17 Tháng chín 2007 lúc 20:12
Trùi ui con này dùng 2 pin AA mà được có 5 ngày thôi sao :( . Kiểu này phải sắm pin sạc mà xài thôi, dùng lâu chết tiền pin đấy ạ. Mà sao em nghe quảng cáo dùng được mấy tháng cơ mà, đâu đến nỗi tệ thế nhỉ :confused:
Em cũng đang dùng con Lexma đây. Đúng là 2 cục pin AAA chỉ được khoảng 5 ngày thôi, kể ra thời lượng cũng hơi ít thật.

Bác nào có cách nào kéo dài tuổi thọ pin không? chỉ giúp anh em với.

Thanks.

17 Tháng chín 2007 lúc 20:52
Em cũng đang dùng con Lexma đây. Đúng là 2 cục pin AAA chỉ được khoảng 5 ngày thôi, kể ra thời lượng cũng hơi ít thật.

Bác nào có cách nào kéo dài tuổi thọ pin không? chỉ giúp anh em với.

Thanks.
mua cục pin charger 2500mah 50k 2 cục coi có chạy được 1 năm ko mấy bác.:D :D ,1 năm đem xạc 1 lần chắc cũng ko quá khó khăn nhỉ.

njnjnj

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng chín 2007 lúc 22:12
Em xin có ý kiến ạ,em cũng đang dùng con này, do hôm trước đấu giá trúng của bác Giữ Vững
em lắp vào 2 viên pin AA ( energizer ) dùng cho đến nay là được 20 ngày rồi thì phải
trong phần Intelli mouse Microsoft trong bảng Start vào phần Wireless thì vẫn báo còn khoảng 80% pin.Mà em thì dùng máy tính cứ 16/24 đấy nhé.Em vẫn cứ để nó nhấp nháy suốt ngày luôn nhưng vì lót lên miếng PAD nên đâu có thấy nó nhấp nháy. Như vậy suy ra là con này cũng tiết kiệm PIN đấy chứ.Thấy các bác nói chắc là em lấy được con ngon hay sao ấy nhỉ :D

hunghiep

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng chín 2007 lúc 14:30
hê hê cũng tham gia cùng anh em nào. đang xài con MX900 cũng bị tình trạng 10 ngày thay pin 1 lần. đang dùng 2 đôi camelion 2500mAh thấy con Mx này đôt pin nhanh kinh dị :D:D:D:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào thứ 4 vừa qua, Microsoft đã thông báo rằng họ sẽ thực hiện nhiều thay đổi ở trang office.com cùng với ứng dụng Office 365 để biến chúng trở nên gọn gàng hơn, giao diện sáng sủa hơn.

Thay đổi lớn nhấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday