Tiết kiệm pin cho UX nào... pm viết bởi cliépet-rất hay đấy

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Với pm này bạn có thể giới hạn tốc độ Chip của TH và UX trong khoang 33MHZ và >123MHZ( khi sử dụng thêm chíp tăng tốc âm thanh và tăng tốc đồ hoạ chỉ có ở TH và UX). Giảm tốc độ đồng nghĩa với việc bạn có thể kéo dài thời gian sử dụng( tớ thường đặt ở 66MhZ, tốc độ này đủ đáp ứng hầu hết pm Palm rồi)
Ghi chú:
+Khi vào Meadia Laucher(ML), Audio player, Movie player tự pm sẽ chuyển về chế độ auto để đảm bảo các chíp tăng tốc đồ hoạ, âm thanh hoạt động chính xác
+Khi nghe nhạc= ML hoặc Audio player thì tốc độ tự nó đã giảm còn 33Mhz rồi, dùng 2chtr trên đỡ tốn pin dc 1 nửa so với Ptune đấy. Tớ mà dùng ML nghe nhạc thì chắc phải 20h liên tục, còn nếu cắm external battery chắc phải 3-4 ngày liên tục mới hết, woa...

Link: http://www.aiboXXXX.com/clie/index.html
PS: xxxx bạn thay bằng h_a_c_k nhé, vì diễn đàn tự điền lại, từ nhạy cảm mà...

trucpq

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có phầm mềm nào tiết kiệm pin cho T3 không vậy bạn. Mình hầu như chỉ cần đọc sách truyện thôi.

Cảm ơn

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
đúng đó chẳng lẽ soft đó chỉ dùng đc cho ux thôi ah?
Ko hiểu có soft nào cho T3 ko nhỉ,pin em T3 hơi yếu.....

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Tớ ko rõ T3 có pm nào under clock ko. UX và TH có đặc điểm có thể thay đổi tốc độ linh hoạt từ 33-123Mhz hỗ trợ từ phần cứng nên việc can thiệp rất đơn giản. Ko biết T3 thì thế nào...
Tuy nhiên hồi dùng PPC có cái over clock thì chắc cũng sẽ có under clock thôi...

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
Em đc biết có cái pm PXA Clocker,dành cho mọi loại palm,có thể tăng lẫn giảm tốc độ,nhưng mới down về,chưa thử đc có tốt ko,và rất tiếc là bản shareware,chỉ dùng đc 15 ngày....hic.......ai có cái ấy nhỉ.........
Còn để tăng tốc thì có cái clockup,hình như ko mất xiền nhưng mà T3 mà over clock nữa chắc kinh khủng lắm....

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...