Tiểu bối muốn nâng cấp laptop, mong các tiền bối chỉ giáo

vo_thang_Dau

Run away
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thường thì chỉ cần tháo 1->2 con ốc phía dưới mở được một cái nắp nhỏ bên trong có 1 hoặc 2 slot để gắn Ram, nếu quan sát kỹ sẽ thấy nhà sản xuất có in ký hiệu trên vỏ máy.
Ram bus 333 có ký hiệu là PC2700, nên gắn theo đúng thông số này, còn nhãn hiệu của hãng nào không quan trọng, không nhất thiết phải cùng hãng, miễn sao là hàng tốt thôi.
T42 là dùng ram bus 333 nên rất dễ dàng nâng cấp.
nếu tôi nhớ không lầm thì T42 có 1 slot gắn ram dưới máy và một slot nằm trong máy (có thể dưới bàn phím)

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dưới thân máy T42 có mấy con Vít, bạn thấy Vit nào có in hình bàn phím thì tháo vít đó ra. Rồi lật lại gỡ bàn phím ra là nhìn thấy Ram đấy. Chúc thành công!

Còn nếu bạn ngại không muốn tháo máy thì có thể download phần mềm CPU-Z về để kiểm tra cấu hình máy. Link download đây:
CPU-Z 1.30

Alan_Hill

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em nâng cấp thành công rồi, cám ơn mọi người nhé.

Trí Hi-End

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lên mang tải CPU-Z (nhờ bác google là xong tất) về, cho chạy trên máy 1 phát là ra thôi, chính xác, nhanh gọn, rồi ra ngòai tiệm mà lựa cái phù hợp gắn vô, chơi con CPU khác còn được, huống chi là Ram với HDD

Tungss

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác ơi, thế CPU của Laptop có bán lẻ ngoài thị trường không nhỉ?

Vì em kiểm tra trên mạng thì chỉ thấy có bán bộ vi xử lý của Desktop thôi mà.

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có đấy trên HHVN có mấy anh em rao bán lận, bác check mục mua bán mà xem

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear Mod,

Tại topic này : https://www.handheld.com.vn/threads...l-co-ket-thuc-22h22p-ngay-01-06.593249/page-2

Nhờ Mod xem giúp bài bid của bác Phan Gia Minh có hợp lệ không và ai là người win hợp lệ ạ :

E ...