Tìm Card PCMCIA chuyển cổng COM (RS232)

Các thớt khác của quang10ntp
3 Tháng năm 2007 lúc 14:50
Mình đang có yêu cầu kết nối với một số thiết bị bằng cổng COM (RS232), nhưng cái Lap của mình không có cổng COM, mình đã thử dùng chuyển đổi USB/COM nhưng vẫn không nhận được thiết bị. Minh thấy trên một số con Lap có card PCMCIA chuyển cổng COM, nhưng không biết thiết bị này mua ở đâu.
Có bác nào biết mua cái card ấy ở đâu chỉ mình với

dame

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 15:17
Thông thường mấy loại USB -> COM , hoặc PCMCIA -> COM bán ở thị trường vẫn không đáp ứng đc nhu cầu vì nghe nói hay rớt kết nối với các thiết bị, hiện mình đang có 1 cái USB -> COM và LPT, hàng zin đi theo máy IBM X60. bác thử test thử xem, nếu ok bán 200 ngàn.

3 Tháng năm 2007 lúc 15:22
Thông thường mấy loại USB -> COM , hoặc PCMCIA -> COM bán ở thị trường vẫn không đáp ứng đc nhu cầu vì nghe nói hay rớt kết nối với các thiết bị, hiện mình đang có 1 cái USB -> COM và LPT, hàng zin đi theo máy IBM X60. bác thử test thử xem, nếu ok bán 200 ngàn.
Cái này có cần driver không bạn, bạn test thử hộ với máy IBM T43, nếu được thì mình mua.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhìn thấy được nhu cầu hẹn hò của thị trường trong nước không ngừng tăng cao, với mong muốn có một môi trường hẹn hò chất lượng và an toàn dành riêng cho người Việt, tháng 11/2018 ứng dụng hẹn hò online Geency chín ...
Lazada Vietnam Master card on Monday