Tìm card PCMCIA to COM

Các thớt khác của vlq

vlq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng một 2007 lúc 01:12
Em muốn nối mạng Internet qua máy điện thoại của EVN,nhưng máy đt đó chỉ có cổng COM, trong khi laptop của em chỉ có cổng USB, vậy có ai biết chỗ bán card PCNCIA to COM, hay cáp USB->COM chỉ em với, em ở TP HCM

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 10:42
Chỉ có Cáp USB to Com thui, ko ai bán PCMCIA to COM đâu, giá là 10USD bạn ra chỗ Tôn Thất Tùng mà mua, nếu ko mua được thì mình mua giùm cho, phí là 1 ly cafe vỉa hè ở Ngô Quyền 3000đồng/1ly

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 18:44
Em muốn nối mạng Internet qua máy điện thoại của EVN,nhưng máy đt đó chỉ có cổng COM, trong khi laptop của em chỉ có cổng USB, vậy có ai biết chỗ bán card PCNCIA to COM, hay cáp USB->COM chỉ em với, em ở TP HCM
Trời, đến giờ này mà EVN vẫn còn bán ĐT kết nối internet wa cổng COM hả ta??? Công nghệ mới ghê nhỉ :) . Bác hỏi kỹ lại EVN coi cái option USB cable cho ĐT của bác chắc là có đấy.

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 22:00
Tưởng "thân chủ" ở HN thì tư vấn dễ,TPHCM thì chịu :D
HN thì: Lý Nam Đế có đầy,các loại dây & kiểu kết nối.Tôi hỏi mua dây nối qua USB thì EVN bán 251k đến khi ra LNĐ thì hết 150k ???:D
bác cho em địa chỉ cụ thể cái, em đáng muốn làm mấy cái cáp. Mà ko biết có con usb to paralell nào dùng nạp IC đc ko nhỉ?

27 Tháng một 2007 lúc 21:11
Cái vụ này tôi hơi bị rành, làm trong ngành điện mà. Bác nên mua loại cáp USB to Com loại Z-tek ấy, loại này kết nối ổn định (chừng 15 USD), dây của nó dài khoảng 1,5m, một đầu nối nối vào cổng USB máy tính, đầu Com cắm trực tiếp vào điện thoại luôn, khỏi dây nhợ lằng nhằng. Mà dây USB to Com có nhiều loại lắm, mua không khéo về kết nối không được đâu, tốt nhất nên thử tại chỗ. Chỗ đại lý EVN chỉ bán loại com to com thôi (nghĩa là máy tính của bác phải có cổng com, nó chỉ là đoạn dây nối dài mà thôi); loại USB to USB (dùng cho đt có cổng USB); loại USB to USB (đầu USB kia giống như đầu giắc sạc của máy Samsung). Sao bác không lấy loại điện thoại có cổng USB cho tiện, khỏi phải dùng dây chuyển đổi mất công. Bác có ai ở Đà nẵng thì tôi chỉ chỗ mua giúp cho.

Attachments

pvnguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng một 2007 lúc 09:22
hehe
Model máy EVN loại có màn hình to vật màu xanh , máy mày xanh đậm --( out = COM 9pin) không có xài đc với USB->COM. cắm vô mà máy nó auto reset liên tục.

Chỉ có cắm PC direct vô cổng COM mới đc.

hainguyen

Chồng Péo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng một 2007 lúc 09:35
C Mà dây USB to Com có nhiều loại lắm, mua không khéo về kết nối không được đâu, tốt nhất nên thử tại chỗ.
Chính xác, nên mua và thử tại chỗ, tôi đã gặp trường hợp này rồi,

Dây vớ vẩn, mua 100k thấy quảng cáo dùng ngon cho đt di động.... nhưng không dùng được với máy tính tiền casio, và ko dùng được với evn

Dây xịn đặt mua ở Singapore, có name hiệu đàng hoàng: dùng ngon với máy tính tiền casio nhưng lại không dùng được với máy đt evn.

Dây xịn cableto go: mua của bác Minh Cường, dùng ngon với Casio nhưng cứ cắm vào máy EVN là nó tự động khởi động lại và không hoạt động, rút cable ra thì lại hoạt động tốt

Dây vớ vẩn mua ở Thâm Quyến 20 tệ: thì lại dùng ngon vơi EVN, (nhưng vẫn không dùng được cho máy tính tiền casio)

===> 1 là bác mang đến thử, được thì mua
===> 2 là mua luôn của EVN đỡ suy nghĩ, đau đầu

Setup EVN thì cứ tất cả để mặc định Standard là xong, nhưng nhớ chỉnh cổng USB to Com thành COM 1

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn MÁY TÍNH - LAPTOP 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday