Tìm chỗ sửa zippo - Hà nội

Các thớt khác của vinaone

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nói thật là bác không nên mang Zippo ra mấy hàng chính hãng ở Trần Phú và Tuệ Tĩnh sửa. Nếu không nặng quá như con của bác (tức là vẫn lên lửa chỉ không kêu - khả năng do khớp và cái gì đó ở trong của nắp trên mà e không nhớ tên :D) thì thợ sẽ sửa tại đó, tầm 3-4 ngày mới lấy, mà sửa xong thì không cải thiện được mấy tình hình + e Zippo sẽ xuống sắc kinh (nhất là loại matte như của bác thì sơn dễ bong lắm)

Bác mang ra Nguyễn Du, đầu cắt với Bà Triệu. Đi từ Bà Triệu rẽ trái, nhìn ngay bên phải có cửa hàng Tuấn Tú bày nhiều đồ linh tinh ở cửa lắm, vào đó bác chủ hàng sẽ giúp, ông anh đó nhiều kinh nghiệm mà sửa lại khá rẻ. Mua xăng + đá ở đó luôn cũng tốt

em cũng hay mua xăng + sửa con Zippo lởm của em ở chỗ ông anh này
thái độ phục vụ cũng khá nhiệt tình đấy ạ :-h

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nói thật là bác không nên mang Zippo ra mấy hàng chính hãng ở Trần Phú và Tuệ Tĩnh sửa. Nếu không nặng quá như con của bác (tức là vẫn lên lửa chỉ không kêu - khả năng do khớp và cái gì đó ở trong của nắp trên mà e không nhớ tên :D) thì thợ sẽ sửa tại đó, tầm 3-4 ngày mới lấy, mà sửa xong thì không cải thiện được mấy tình hình + e Zippo sẽ xuống sắc kinh (nhất là loại matte như của bác thì sơn dễ bong lắm)

Bác mang ra Nguyễn Du, đầu cắt với Bà Triệu. Đi từ Bà Triệu rẽ trái, nhìn ngay bên phải có cửa hàng Tuấn Tú bày nhiều đồ linh tinh ở cửa lắm, vào đó bác chủ hàng sẽ giúp, ông anh đó nhiều kinh nghiệm mà sửa lại khá rẻ. Mua xăng + đá ở đó luôn cũng tốt

Em cũng vừa qua đó làm vỉ đá 15k và bác ấy thay bông,chỉnh bấc+chỉnh âm thanh bật lửa nghe tanh tách:)),bác già 50t rồi nhưng vui tính như thanh niên.Thank bác đã chỉ dẫn .

ca_kiem87

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Được gửi bởi H.I.L.U
nói thật là bác không nên mang Zippo ra mấy hàng chính hãng ở Trần Phú và Tuệ Tĩnh sửa. Nếu không nặng quá như con của bác (tức là vẫn lên lửa chỉ không kêu - khả năng do khớp và cái gì đó ở trong của nắp trên mà e không nhớ tên ) thì thợ sẽ sửa tại đó, tầm 3-4 ngày mới lấy, mà sửa xong thì không cải thiện được mấy tình hình + e Zippo sẽ xuống sắc kinh (nhất là loại matte như của bác thì sơn dễ bong lắm)

Bác ơi cho em hỏi ở chỗ này có hàn lại đc nắp ko , em cho thằng bạn mượn zippo nghịch thế quái nào nó làm rơi đứt cả đc mối hàn với nắp , bác nào biết chỗ sửa chỉ em với :((

denbien

NHẬP HỘI
em có cái bật lửa giống hệt zippo nhưng lại mang tên STAR, tiếng nghe cũng đanh, đổ xăng dùng được khoảng 4, 5 ngày, mỗi tội bánh răng dùng 3 năm rồi nên có lúc không nhậy lắm. không biết có thay được bánh răng khác không nhỉ. có bác nào ở đây có chiếc nào như thế không. Để lúc nào em đưa anh lên cho anh em xem nhé.

lonelywolf831

NHẬP HỘI
em có cái bật lửa giống hệt zippo nhưng lại mang tên STAR, tiếng nghe cũng đanh, đổ xăng dùng được khoảng 4, 5 ngày, mỗi tội bánh răng dùng 3 năm rồi nên có lúc không nhậy lắm. không biết có thay được bánh răng khác không nhỉ. có bác nào ở đây có chiếc nào như thế không. Để lúc nào em đưa anh lên cho anh em xem nhé.
Đó là zippo của Tàu khựa sản xuất bạn à, dùng cũng được.:D

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Hôm trước em mua 1 cái của ông anh này, ông anh bảo tầm 1 tháng nên thay bông, thay bấc (không hiểu sao phải thay).

Một tháng sau quay lại bảo thay (mặc dù bật vẫn ngon choanh choách) ông anh quát 30K. Bảo là cho em mua bấc và bông để tự thay ông anh phán: đưa chú mày cũng không làm được đâu. Đ'o hiểu cái bật lửa thì có gì khó khăn thế. Cách đây hơn 20 năm em cũng đã từng chuyên sửa bật lửa, mà hồi đó bấc còn phải dùng sợi chỉ quấn lại cơ (hồi đó em chưa cầm con zippo lần nào nhưng cũng đã sửa con SAIGON, hình thức i chang zippo).

Trước khi phắn sang Hàn, kêu thằng bán rong lấy cái bấc giá 5K. Cách đây 5 phút vừa thử thay bấc, vứt toàn bộ bông cũ thay bằng bông y tế (giá 1k một gói, 1 gói thay được cho khoảng 10 cái zippo là chắc). Châm xăng bật choanh choách, phát nào lên phát đó.

Hóa ra zippo cũng thường thôi, chưa phải là cái gì to tát cả. Hôm nào mang lên phòng thí nghiệm phủ cho lớp titan nữa thì zippo của em độc nhất vô nhị luôn.

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thì rõ ràng zippo cũng thường thôi mà, bật lửa bình dân.

Bông trong zippo là những miếng hình tam giác, xếp vào trong ruột máy phải có quy luật chứ ko phải nhét bừa vào đâu.

nhiếp

HHVN - PHI CÔNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chắc nó gặp vấn đề ở cái chốt, bạn thử mang ra cửa hàng xem sao, mình biết 2 chỗ chuyên bán zippo, chắc nó sẽ sửa được
1- ngã tư Tuệ Tĩnh cắt với Bùi Thị Xuân
2- trên phố Trần Phú, cạnh cái shop quần áo

Chính xác là cửa hàng Zippo ở 48 Tuệ Tĩnh hoặc cafe Zippo 17 Trần Phú. Cùng 1 bác chủ :D.

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trời ơi cần gì đi sửa tự làm cũng được mà cứ lấy cái tuốt nơ vít ra cạy và bật lên xuống nghe thử khi nào vừa ý thì thôi. bác cứ kê vào chổ kẹt nhỏ sát với cái nắp rồi sửa lại trên nửa là được. Mình tự làm hoài đó mà không sao đâu đem ra họ cũng cạy cạy chổ đó thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

HEPA - viết tắt của High Efficiency Particulate Air (bộ lọc không khí hiệu suất cao) là một tiêu chuẩn về tỷ lệ hiệu quả trong việc lọc không khí.
Màng lọc khí HEPA được phát triển vào những năm 1940 bởi Ủy ban năng lượng nguyên tử Hoa Kỳ với ...