Tìm driver XP cho Sony Vaio VGN-CR240E

Các thớt khác của ncviet
25 Tháng mười một 2007 lúc 22:26
Mình đang xài Sony Vaio VGN-CR240E (màu đen) với Win Vista Home Premium, do là hàng xách tay nên khi về ko có CD driver kèm theo, và do win vista là thằng bán nó cài nên máy hiện tại sẵn đầy đủ driver nhưng mình đang muốn chuyển qua xài Win XP nên mình đầy đủ bộ driver của nó cho XP. Ai biết thì giúp mình với

Cám ơn nhiều
Thân

arigatoo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng mười một 2007 lúc 10:55
Mình lên trang chủ sony thì chỉ thấy driver ftp://ftp.vaio-link.com/pub/OS/XPDOWNGRADE/CR1 là liên quan đề dòng CR thôi, mà ko biết cái này có xài được cho dòng VGN-CR240E ko nữa ? Ai rành giúp mình với

Thanx
Bạn cứ thử vao trang đó đi, nếu không được thì bạn vào trang này nha, tìm giùm cho bạn nhưng chỉ toàn tiếng Trung thôi à, nhưng mà cũng gần máy của bạn hơn : http://www.drvsky.com/search.asp?type=&cd=&pl=&k=VGN-CR2&page=1, có gì không hiểu thì hỏi tiếp, mọi người sẽ giúp cho.
chúc thành công.

gateway

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
27 Tháng mười một 2007 lúc 14:22
cía con Cr của anh, dùng VGA intel cía này anh lên trực tiếp trang chủ intel.com tải chipset và VGA về... của anh là intel 965 và vgaf là intel 965G

nếu là vga nvidia 7400 thì anh kiếm driver của con SZ 230p ấy, nó dùng xp chuẩn, lấy driver của nó cũng được

card wifi thì của intel rồi, dễ luôn

nhớ cài uaa bus local trước khi cài sound và modem

còn vấn đề lớn nhất là hotkey của con sony, cía này là vất vả nhất, mà em nghĩ chắc kiếm có :D nó chỉ cung cấp kèm theo máy thoi anh. nên nếu cài lại xp thì anh cũng đừng có hỏi chỗ nào để tải hotkey cho nó nghe

chúc anh vui

16 Tháng một 2008 lúc 19:08
Mình đang xài Sony Vaio VGN-CR240E (màu đen) với Win Vista Home Premium, do là hàng xách tay nên khi về ko có CD driver kèm theo, và do win vista là thằng bán nó cài nên máy hiện tại sẵn đầy đủ driver nhưng mình đang muốn chuyển qua xài Win XP nên mình đầy đủ bộ driver của nó cho XP. Ai biết thì giúp mình với

Cám ơn nhiều
Thân
Hi bác ncviet
Mình cũng mua con vaio giống y hệt bác. Nhưng do sơ suất, mình đã làm hỏng bộ recovery của nó. Bác có thể burn cho minh một bản recover win của bác được không? Được thế thì mình cảm ơn bác lắm. :) Nếu được thì hãy liên lạc với mình qua nick yahoo nhá: khanhsonbk46

20 Tháng một 2008 lúc 13:28
cía con Cr của anh, dùng VGA intel cía này anh lên trực tiếp trang chủ intel.com tải chipset và VGA về... của anh là intel 965 và vgaf là intel 965G

nếu là vga nvidia 7400 thì anh kiếm driver của con SZ 230p ấy, nó dùng xp chuẩn, lấy driver của nó cũng được

card wifi thì của intel rồi, dễ luôn

nhớ cài uaa bus local trước khi cài sound và modem

còn vấn đề lớn nhất là hotkey của con sony, cía này là vất vả nhất, mà em nghĩ chắc kiếm có :D nó chỉ cung cấp kèm theo máy thoi anh. nên nếu cài lại xp thì anh cũng đừng có hỏi chỗ nào để tải hotkey cho nó nghe

chúc anh vui
Bạn có thể chỉ giúp down uaa ở đâu không vì mình tìm mấy chổ down về cài ra mà vẫn không cài được sound card:mad:

Bài viết cần bạn xem thêm

Dạ mod hoặc mọi ng cho em hỏi làm sao để dc mở topic đấu giá ạ. Em có đọc quy định là thành viên trên 30 ngày và có 50 bài (tức thành viên chính thức mới dc đăng đấu giá) làm sao để dc 50 bài ạ, vì em hoạt động tròn mục mua bán rất nhiều ạ. Hix ...
Lazada Vietnam Master card on Monday