Tìm lại password của file nén RAR trong vài nốt nhạc

HaThienKiemVu

I'm a wind, I wander everywhere
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
WinRAR là một công cụ dùng để nén file hàng đầu hiện nay, chúng ta cũng không còn quá xa lạ gì với cái tên này. Thậm chí thay vì nói “nén file lại rồi gửi” thì chúng ta sẽ “RAR lại hết rồi gửi”. Bạn có thể tiết kiệm không gian lưu trữ bằng cách nén file lại dưới định dạng .RAR. Tất nhiên là bạn cũng có thể đặt password để tránh bị dòm ngó, nhưng nếu một ngày bạn quên mất password của mình thì sao nhỉ?.

Để crack được password của một file WinRAR nào đó thì bạn cần phải phục hồi file password đó và dùng nó để mở khóa. Có một số phương pháp crack bằng cách dùng command prompt nhưng thường rất ít khi hiệu nghiệm với đại đa số người dùng khi phương pháp command prompt này chỉ dùng một tổ hợp các số nguyên cùng nhiều kí tự khác nhau.

Thế thì làm cách nào?. Không phải lo, với định dạng WinRAR thì hãy dùng .RAR Password Genius. Còn .ZIP thì dùng .ZIP Password Genius, hai phần mềm này hoạt động tương tự như nhau. Bây giờ chúng ta sẽ đến với hướng dẫn sử dụng .RAR Password Genius nhé. Phần mềm này hỗ trợ tất cả các phần mềm khác có thể tạo ra các file nén RAR.

Trước hết, download phần mềm tại link này: http://www.isunshare.com/rar-password-recovery.html

Sau khi cài đặt xong, bạn chạy nó lên thì sẽ thấy giao diện ở phía dưới. Bạn bấm vào Open để mở file RAR cần được crack. Ở ô Type of attack, bạn chọn phương thức crack password phù hợp. Có nhiều phương thức khác nhau như Brute-force – Mask – Dictionary – Smart. Bạn có thể tham khảo thêm cách thiết lập tại đây: http://www.isunshare.com/office-password/password-recovery-attack-settings.html

Cuối cùng, hãy bấm nút Start để bắt đầu quá trình crack. Thời gian hoàn thành sẽ phụ thuộc vào phương thức crack cũng như độ phức tạp của password nên bạn hãy kiên nhẫn chút xíu nhé.

Sau khi crack password xong thì nó sẽ hiện ra ở mục RAR File Password, lúc này bạn chỉ cần copy và paste vào ô yêu cầu password của WinRAR khi giải nén là xong.

Hạ Thiên
(Fossbytes)​

ducthang0202

Chuẩn uý
GÂY DỰNG
link down là bản trial, ai có bản cr**k không ạ. :D

thungbanh

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Với pass vừa số, vừa chữ thêm ký tự đặc biệt không biết dò bao lâu? :(

Ở đây có câu trả lời, mình có tìm thấy nhưng mình nghĩ bạn phải cẩn thận, "nguy hiểm chết sâu"
Sr mod, mình không biết .. Mod xóa bài giúp mình

truongdc1209

GẮN KẾT
Bực nhất ngày xưa down mấy bản cài trên mạng về mà nó k cho pass, ức k chịu đc, cám ơn mod nhiều :D

thungbanh

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cách xưa nay em vẫn dùng mà hiệu quả là copy tên file nén để search google, ra nguồn link là biết pass
Với mình cách này hiệu quả nhất nhưng có 1 vài file nén do chính mình tạo, đặt pass bảo mật cho an toàn rồi quên luôn... Và đã botay.com

Gửi từ D6653 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

human_htc

NHẬP HỘI
công củ hash pass cho file zip hay doc có từ lâu rồi ... bạn cứ search google get password for file zip or doc là ra 1 đống

abcxyz123321

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Với mình cách này hiệu quả nhất nhưng có 1 vài file nén do chính mình tạo, đặt pass bảo mật cho an toàn rồi quên luôn... Và đã botay.com

Gửi từ D6653 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Bác đặt pass làm gì cho phức tạp ^^. Ngày xưa có mấy cái file word với excel cũng phải bẻ khóa nữa. Giờ window 10, 20 rồi có khi không cài được linh tinh như xp

VU HEO

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Này chủ thớt, tớ có cái file rar đặt cái pass có 5-6 ký tự thôi, tớ cho bạn 72 nốt nhạc luôn, nhờ bạn mở giùm tớ nhé

Xin thưa là mấy cái này có chăng chỉ có mấy chàng khờ đặt pass đơn giản kiểu như 12345 hay 54321 thôi, còn hơi tí thì nó chạy có mà hết điện. Trước có lần mình xài phần mềm được giới thiệu tương tự nó cho thời gian cho kết quả dự kiến là : 72 tháng. Con số nhớ tớ giờ mấy năm trời không quên luôn

Bài viết cần bạn xem thêm

Thiết kế website ngày này đã trở thành một công cụ hữu dụng để quảng bá và phát triển thương hiệu. Tạo được một website hoàn hảo về mặt nội dung cũng như bố cục trình bày sẽ ...