tìm phần mềm keyboard mapping

Các thớt khác của lotuong

lotuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng năm 2007 lúc 18:40
Mình mới sắm được em lappy có bàn phím tiếng nhật. Thế nhưng cài winxp vào thì các phím vẫn hiện như ở máy bình thường. Vậy mới nảy sinh vấn đề là rất nhiều phím ký hiệu vẽ trên nó bị sai. Một số phím khác thì chả có tác dụng gì, trong khi các phím cơ bản như Home, End, Page up, Page down thì lại thiếu.

Có ai biết phần mềm nào để mapping lại keyboard, quy định bấm phím nào sẽ hiện cái gì không thì tư vấn giùm cho em với! Thanks a lot!

DHL

.: HHVN :.
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng năm 2007 lúc 08:32
@VMEP : câu hỏi hơi thừa anh à, em nghĩ anh biết là Mac không chạy được file intall của window mà. Khéo lại bị anh ngoctuan cho là xi` pam đấy anh à
Tôi nghĩ là ko thừa, hoặc mình ko biết về Mac nên hỏi.Tất nhiên là tôi đã cài Windows XP cho nó.

lotuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng năm 2007 lúc 11:40
Mít Việt ah! Cái đó có dùng đc cho Mac Ibook G4 ko? ( Máy Mac của Bạn anh đang nhờ Kua cài----> Nó đang chửi ầm lên cái bàn phím tiếng Nhật)
Cảm ơn Mitdac rất nhiều. Phần mềm dùng rất ổn.

@ Mr. VMEP: Cái này dùng được cho Mac anh ạ. Anh cứ thử xem thế nào!

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng năm 2007 lúc 12:42
Mít Việt ah! Cái đó có dùng đc cho Mac Ibook G4 ko? ( Máy Mac của Bạn anh đang nhờ Kua cài----> Nó đang chửi ầm lên cái bàn phím tiếng Nhật)
Dạ, em không sure lắm (vì nhà nghèo có xiền đâu mà dùng Mac :D) nhưng nếu máy đã cài Windows thì chắc là được. Về cơ bản vị trí phím trong Windows được lưu trong Registry, nếu anh biết chỗ thì dùng Regedit cũng sửa được luôn :D

Cái này không dùng được với các hệ điều hành khác, vì nó không can thiệp vào BIOS hay phần cứng.
Cái này không dùng được với các phím chức năng (Fn, Play, Stop...) :cool:

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng năm 2007 lúc 16:57
Tôi nghĩ là ko thừa, hoặc mình ko biết về Mac nên hỏi.Tất nhiên là tôi đã cài Windows XP cho nó.
G4 hình như không cài được WIN mà anh:confused:

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước tiên phải cảm ơn Samsung vì chiếc TV LCD đời đầu của HD lăn ra hỏng phần tiếng, hình vẫn OK, nhưng câm như hến. Mặc dù nhu cầu về TV không nhiều, chỉ thi thoảng mới dùng, và các nơi public trong nhà vẫn đủ TV trừ vị trí chiếc Samsung ra. Nên qu ...
Lazada Vietnam Master card on Monday