Tin buồn: TV 3D gây hai gấp ba lần TV thường !

Các thớt khác của vietdoan

vietdoan

NHẬP HỘI
Chài ơi, buồn woa, vừa mới thuyết phục được ông bà già chuẩn bị tậu một con 3D về xem, ai ngờ, báo chí ra cái tin đau buồn này, làm ba má phát hoảng, giờ down tiêu chí mua TV mới xuống là LCD, chán chít...mà ông bà còn định hủy luôn vụ mua TV nữa, vì báo chí chem thêm vào TV 3D hại gấp 3 lần "TV thường" ===> tivi thường cũng có hại, nhà có mấy đứa cháu nhỏ, sợ ảnh hưởng tụi nó. Thật là khổ quá đi!

Anh em nào thấu hiểu LCD vui lòng tư vấn thêm giùm em, loại nào ít hại mắt nhất ?!?! Hè mà ko có LCD enjoy HD movie thì thà đi học sướng hơn ở nhà.​

reccanguyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tuần vừa rồi, trúng độ đậm...hihi...mới tạu được con LCD health series P11 của TCL nè. Ánh sáng tự nhiên, tránh mỏi mắt, bảo vệ sức khỏe, tiết kiệm điện. Ngồi rà rà trên mấy kênh thể thao nắm thông tin, thấy cái quãng cáo TCL này trên kênh HTVC thể thao, thế là bay ra tiệm hỏi liền...khá tốt đây bạn, hàng bác Đào nhưng có chọn lọc ^^

LECTER

GÂY DỰNG
Ít hại nhất bây giờ là TV nền LED , vừa cho chất lượng hình ảnh tốt , độ bền cao , ít hao điện , ít ảnh hưởng đến sức khỏe . Mỗi tội giá của nó tương đối cao thôi bạn

SOPHIA.PHAM

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình thấy LCD dùng cũng tốt hơn so với TIVI thường vì đỡ bức xạ. Bây giờ giá LCD giảm nhiều rồi, mua về giảm được khoảng không gian trong nhà nữa

MinhQuanBB

GÂY DỰNG
Thực ra những hiệu ứng kiểu 3D luôn làm mắt mệt mỏi hơn so với TV 2D.
Ngày xưa ở bên Đức xem phim 3D ( film tài liệu thôi ), màn hình nó cong chứ không phẳng như ở mình. Khi thuyền đang đi sắp chạm vào mấy tán lá, ai cũng giật bắn người vì cảm giác như nó sắp chạm vào mình.... Những hiệu ứng 3D kiểu đó lạ, xem thú vị, nhưng xem xong thấy rất nhức mắt.
nói chung là mình thấy Full HD 42in + dàn loa 5.1 để xem film HD, Blueray vẫn là sướng nhất ;))

letiendung

GÂY DỰNG
3d chỉ dùng để xem ở rạp là hợp lý nhất, chứ mang về hộ gia đình thì ko phù hợp, vì giá thành còn cao và ảnh hưởng sức khỏe,
chẳng qua các hãng lớn cứ PR cho 3D vì nó là công nghệ mới nên lợi nhuận bán hàng bao giờ cũng cao, hiện tại nếu có tiền thì cứ chon model LCD công nghệ đèn nền LED là ok nhất tầm >42"

vietdoan

NHẬP HỘI
Không những hại, mà còn mắc tiền nữa chứ, mua tivi mắc đã đành, phải sắm thêm vài cặp kính nếu muốn thấy hiệu ứng giá một cặp 150usd

minteng

GÂY DỰNG
LCD là ít hại nhất, LCD Sony là ngon lành nhất nhưng cũng đắt nhất.
Bác gì ở trên trúng đậm mà lại mua TCL thì em bó tay, TCL là dòng TV rẻ tiền nhất trong cấc loại TV và độ bền cũng không cao, hình ảnh xấu và góc nhìn hẹp

Dr.Dj

MÁY HỎNG
Hôm đầu tiên xem 3D ngoài rạp, kết thúc film em thấy người chao đảo... mắt mỏi nước mắt giàn dụa... đứa bạn không hiểu sao mình xem film hành động mà lại khóc?! :((

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...