Tin nóng hổi về Iphone

Các thớt khác của 2time
Status
Không mở trả lời sau này.
27 Tháng mười 2007 lúc 12:04
Sáng nay, người cung cấp hàng Iphone cho tôi ở Mỹ thông báo là từ hôm qua Apple không bán IPhone bằng tiền mặt. Người mua phải dùng thẻ tín dụng và xuất trình ID mới được mua 2 chiếc và chỉ có thế cho một số ID.
TÌnh hình này chắc là giá Iphone lại lên theo giá vàng rồi.:mad:

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười 2007 lúc 12:31
Currently, iPhone purchases are limited to five per order.
đây là em order trên mạng :)
tại apple store thì đúng là 2 cái/1 người. Ai tới trước mua trước. Nghe có vẻ như không đủ iPhone cho mùa giáng sinh.

kết luận: thúi quéc, chuối vật, vô duyên như con cầy ghẻ >_> . Cũng chỉ là một công nghệ để kích thích người tiêu dùng thôi. Sucks ;) nhổ vào mặt apple.

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười 2007 lúc 14:01
ID gì đâu anh, em mua vô tư thôi :)
nó chỉ giới hạn 2 cái/người và 5 cái 1 order online, anh đặt 1 lúc 10 order online cũng có 50 cái :D

ko đòi hỏi ID gì cả :) mà cái vụ cash thì em ko biết, vì có mấy ai cầm mấy ngàn đồng ra đường đâu, ai chẳng có thẻ :)

27 Tháng mười 2007 lúc 15:42
Đúng là chả ai cầm vài ngàn ra đường nhung cũng không phải ai cũng có nhiều ngàn tiền "sạch" trong bank để mà dùng CC mua không sợ Police hỏi. Vả lại Apple nó bắt ký cam kết không bán lại kiếm lãi và không cho export ra khỏi US. Nếu mua số lượng nhiều dễ bị hỏi. Tất nhiên còn có cách này cách khác như nói chung sẽ tốn kém hơn và hàng sẽ có giá cao lên

MacBook

HHVN - DỰ BỊ ***
GÂY DỰNG
27 Tháng mười 2007 lúc 17:43
Ơ sao đang nói Cash với lại SSN lại chuyển sang vấn đề tiền " sạch " là sao. Họ có CC thì họ mua ai hỏi, Order Placed thì chỉ có check thôi rồi ship, ai hơi đâu hỏi bác mua về cho ai làm gì mang đi đâu. Nếu bác không tin thì bác xài thẻ của bác Place Order mà xem . Còn chuyện nó giới hạn 2IPhone/1SSN thì đó là họ thanh toán trực tiếp còn ai buôn Iphone thì cứ ra Bank > Transfer tiền qua Credit > Buy Online > 5 Iphone / 1 Order . Giá iPhone không tăng đâu bác vì ở US ai cũng có thẻ tín dụng . :)

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười 2007 lúc 20:38
em cũng ko hiểu cái vụ tiền sạch của anh là gì :D

tiền mặt gửi vào tài khoản thì cũng mua được thôi, cầm đi cầm lại đâu có nhớp :p
hahaha :D:D:D

27 Tháng mười 2007 lúc 21:40
Thế thì theo các bạn cứ order online trả tiền qua CC là 5 chiếc/ 1 store mỗi lần mình có thể mua 2-300 cái trên toàn nước Mỹ. Thế cái vụ bắt ký cam kết khi mua hàng thì sao ?

@ bác nào nói mua hàng dễ cho mình số điện thoại để ông bạn mình đặt mua 50-100 chiếc/lần, nhận hàng và trả tiền chênh lệch 35$/1 chiếc tại US (total 475$ nhận hàng tại US)

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mấy hôm trước được đọc bài review của bác inpluviam về cây Pilot Petit. Em cũng không suy nghĩ nhiều chỉ thấy nó cụt cụt ú ú nhìn cưng cưng vậy thôi. Tới hôm nay em tèn tèn chạy ra nguyễn trãi mua mấy cái lọ chiết mực thì :
Ý! Petit lùn nè. Nhiu nhỉ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday