Tin vui cho các fan của DELL - Đã có thể mod BIOS SLIC 2.1 cho WIN7

pntan

Big Bear
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mà các bác cho e hỏi tí xíu, mình update BOIS lên như vậy thì:
- Còn cài được Win XP nữa ko nhỉ?
- Nếu muốn gỡ phần Update BOIS có được ko? (vì hy vọng DELL sẽ cung cấp phần update chính hãng :D)
THANKS!

cài XP vivu, muốn về lại Bios gốc thì chỉ cần flash lại là xong thôi. Mấy dòng mấy mới thì Lenono, HP, Dell đã và sẽ có bios với slic 2.1.

Anh em yên tâm khi up Mod Bios vì kể cả khi up bị fail thì mấy dòng này đều có cách restore lại bios:D

thantien

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đã update BIOS thành công cho em Dell 640m. Đang lượt web vi vu bằng em Win 7 Ultimate licensed :">

Thanks chủ thớt đã share thông tin. :">

210214

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Không hiểu sao mình đã làm theo đúng hướng dẫn, dùng vài tool để kiểm tra cũng cho ra SLIC 2.1 rồi mà không thể nào nhập vừng để thành bản quyền được, làm vài hôm nản quá đành phải dùng "đấy đấy" để thành bản quyền. Bây giờ vẫn ngon lành, update thường xuyên không sao hết=D>

vutuyen

When things go bad, don't go with them!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không hiểu sao mình đã làm theo đúng hướng dẫn, dùng vài tool để kiểm tra cũng cho ra SLIC 2.1 rồi mà không thể nào nhập vừng để thành bản quyền được, làm vài hôm nản quá đành phải dùng "đấy đấy" để thành bản quyền. Bây giờ vẫn ngon lành, update thường xuyên không sao hết=D>
Sau khi MOD bios, bác đã add CERT chưa vậy?

f87group

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hì hì nghịch thành công Dell D620,Dell D630 chạy thích ghê :)).Thanks for sharing!

tele

NHẬP HỘI
mình đang dùng Dell Vostro 1400 Win Vista Home Basic bản quyền, Bios A09, SLic 2.0
Đang muốn cài Win 7 nhưng chưa biết cách up lên Slic 2.1 để active, Bạn nào up được rồi chỉ cho mình với.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...