Tình trạng là Dell 1210 rất hay treo

Các thớt khác của MECVN
14 Tháng chín 2007 lúc 15:30
Em mới mua con này, Brand new đàng hoàng. Máy đc cài sẵn Win Vista Home Premium.
Cấu hình máy như sau:
Core 2 Duo 2,16Ghz
RAM 1GB (2x512)
HDD 80GB
Nhưng ko hiểu sao chạy rất hay bị treo. Chạy nhiều chương trình 1 lúc là treo, có khi đang cài phần Update cũng treo... Với cả cài ko đc Office 2003 nữa.

Các bác giúp em phần này với:(

15 Tháng chín 2007 lúc 00:21
_ "Brand new" do công ty quảng cáo hay do chính bác kiểm tra và bóc seal vậy?
_ Ram 1 GB chưa đủ lớn để chạy tốt vista nhất là khi xử lí đa nhiệm.
_ Máy mới thường cài sẵn nhiều tiện ích dùng thử, nên xóa bớt đi nhất là "ku" Mc Afee.
_ "treo" cũng có nhiều kiểu "lâu" hay "nhanh", nếu con trỏ chuột chỉ ở trạng thái chờ một tí rồi hoạt động bình thường thì phần lớn là do thiếu "tài nguyên".
_ Em vẫn xài office XP 2002 trên Vista bình thường mà, bản 2003 chắc phải chạy tốt chứ nhỉ?

15 Tháng chín 2007 lúc 00:45
Máy Brand new thật vì là do thằng em xách về hộ. Có vẻ như tài nguyên thiếu thật, vì thấy máy khởi động hơi chậm so với thằng máy để bàn có ram 2G, mặc dù thằng máy bàn em tốc độ chỉ là Dual Core 2,2G AMD. Lại cắn răng nâng ram lên vậy. Tại thằng ku em kém quá, mua core2duo ai lại chơi ram 1Gb :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình cờ biết cái app khá hay chia sẽ các bạn: camera giao thông VN CAM chonphép xem trước tình hình giao thông thích hợp cho lộ trình di chuyển sắp tới thí điểm cho ba thành phố chính! Nhưng chắc trong giai đoạn phát triển nên app camera load hơi chậ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday