Tĩnh Vật - K800i

SEk800i

GÂY DỰNG

Mời anh chị em cùng bình luận:D

nguyenvantrung2

vái ồ + phù dít sù
GẮN KẾT
tấm cuối chụp bị rung bác nhỉ, nhìn không nét lắm

SEk800i

GÂY DỰNG
tấm cuối chụp bị rung bác nhỉ, nhìn không nét lắm

Chai dầu trong gương lại bị hiện tượng đó nhưng ảnh thật lại nét,có lẽ đó là hiệu ứng của gương ^^

Em thấy tấm 2 em chụp mới bị out nét,hạ tốc độ với iso xuống hơi thấp,điện thoại lại không có chống rung nên run tay bần bật

Thank bác đã comment ^^

kien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chai dầu trong gương lại bị hiện tượng đó nhưng ảnh thật lại nét,có lẽ đó là hiệu ứng của gương ^^

Em thấy tấm 2 em chụp mới bị out nét,hạ tốc độ với iso xuống hơi thấp,điện thoại lại không có chống rung nên run tay bần bật

Thank bác đã comment ^^

Hình vậy là nét rồi :D
Tấm cuối chai dầu trong gương bị những cái bóng viền quang chính là do gương thôi.
Do góc chụp của bác khá gần gương nên có nhiều ánh sáng phản xạ từ mặt kính của gương thêm vào sinh ra cái bóng đó.

Nếu thay cái gương kính bằng 1 gương khác phản xạ trực tiếp trên bề mặt thì sẽ ko bị nữa, thí dụ như là 1 tấm kim loại bóng loáng chẳng hạn :)

bi.miley

MÁY HỎNG
Tấm cái buồng điện thoại e chưa hiểu ý đồ của bác chủ... Nhưng thấy ko đẹp,ko nét
2 tấm chụp chai dầu thì em thấy ok đó chứ,nhất là tấm cuối,chứ tấm số 2 tuy bố cục đẹp nhưng lại out nhẹ
Tấm đầu em thấy bình thường
k8 phơi đêm hehe

SEk800i

GÂY DỰNG
Em chụp chơi,ngẫu hứng thôi nên cũng không có ý đồ gì hết ^^

Mà bác nói "k8 phơi đêm hehe" là sao ạ?

tinhdhmo

GÂY DỰNG
sau khi Mod cam có thể thêm manua Focus nữa hả bác ơi ...Lâu không dùng nên cập nhập hơi kém

SEk800i

GÂY DỰNG
sau khi Mod cam có thể thêm manua Focus nữa hả bác ơi ...Lâu không dùng nên cập nhập hơi kém

đúng rồi bác,chỉnh tay đầy đủ,có cả manual focus.
nếu ống của K8 không phải ống fix thì chắc có thể chỉnh luôn khẩu độ đấy ^^ (em đùa thôi)

domanhha20001

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
hư hết rồi kìa! chỉ còn mỗ tấm lồng đèn thôi! k800 chụp đêm nhìn không đẹp

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.