Tiu con Treo rồi...

31 Tháng một 2007 lúc 13:25
Casper đi công tác... qua sông bằng ghe... trượt chân... tủm... cả người ướt nhẹp ko sao... nhưng con treo thì >.< rất cố gắng sấy khô bằng mọi cách... mở máy lên được nhưng màn hình cảm ứng đã vô nước, hết chọt chọt đc rùi, mà lâu lâu còn ko thể sử dụng bàn phím được nữa... Có ai cho 1 vài ý kiến để cứu con Treo của casper với... SOS

Sài Gòn
mobile : 0989 110 883

31 Tháng một 2007 lúc 15:51
Em cũng có con treo 600 thôi nhưng đánh rớt 1 cái vỡ luôn mà hình (cảm ứng vẫn còn tốt) không kiếm được cái gì thay đành bỏ xó cả năm nay rồi, tiếc ghê cơ

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2007 lúc 00:28
Màn hình có 2 phần, phần ngoài là phần cảm ứng, digitizer. Còn phần bên trong là LCD. Vỡ phần nào có thể thay phần đó, nếu có.

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2007 lúc 17:59
Có 2 chỗ bạn cứ đem ra thử coi sao: Hồng Quang hoặc Tân Á long...

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2007 lúc 08:27
Máy của bạn nếu sửa được thì cũng chỉ là "phước chủ, may thầy" mà thôi. Kể cả mang qua palm USA. Link kiện của palm chỉ có hãng palm thay thế (chứ không bán ra ngoài). Những link kiện bạn thấy bán bên ngoài từ những máy bán xác.

Máy của bạn đã rơi xuống nước bẩn, theo tôi bạn nên "tắm lại" cho nó vài lần nữa bằng nước sạch, tốt nhất là nước cất. Sau đó đem hong khô tự nhiên, đừng dùng máy sấy tóc v.v... Vd bạn cho vào bao nylon, bỏ vào trong đó vài gói hút ẩm, cột chặt. Vài ngày sau lấy ra gắn pin vào. Nếu lên, xin chúc mừng, bạn là người may mắn. Nếu không lên, tôi có thể đổi máy khác cho bạn. Chi phí tham khảo $175.

Bài viết cần bạn xem thêm

Các bác nhà mình cho em hỏi, giờ em muốn hòa mạng sim trả sau thì có chương trình gì khuyến mại không a? dùng có rẻ hơn trả trước không ạ
Lazada Vietnam Master card on Monday