Tivi Plasma, LCD ngày càng rẻ

Các thớt khác của tuanhung1433

tuanhung1433

Nhà quê lên phố
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười 2007 lúc 17:24
Em nhớ hồi trước cách đây 2-3 năm tivi loại này giá cực đắt cái 42in tới 65t, bây giờ mình gia nhập đủ thứ, thị trường mở cửa nên giá nó ngày càng giảm. Cái LCG 32in còn có 12t. Hôm qua em rước về một cái, về tính treo lên tường, về khui ra tìm hoài không thấy đồ treo, gọi hỏi nơi bán kêu cái này không có kèm theo mà phải mua giá là 150USD, chạy ra Nhật Tảo mua một bộ hết 100VND hì hụi mất một buổi mới xong vì là đồ chế ra xài. Ngộ ra một điều hồi xưa giá nó đắt nhưng về khui cái thùng ra không thiếu môt món nào, muốn treo tường có đồ treo tường, muốn để bàn có đồ để bàn, dây kết nối từ anten, audio, Svideo, HDMI... làm một mớ tới giờ em còn chưa đụng tới. Còn cái tivi em mới mua có được cái chân+ sợi dây nguồn. Hết. Vậy là ngoài giá giảm vì NSX đã thu đủ tiền công nghệ còn giảm vì đã bị cắt đi một mớ phụ kiện kèm theo mà giá của nó ai cần thì không hề rẻ tí nào cả, Vậy thì giá giảm hay bớt đồ kèm theo nên giá nó giảm các bác nhỉ

dânnam

Scout is fun
GÂY DỰNG
22 Tháng mười một 2007 lúc 10:30
Mình thì chưa phân biệt rõ được Plasma và LCD là như thế nào!!? LCD thì thấy rất nhiều, nhưng Plasma thì nghe nói là tốt hơn LCD, vậy xin các bác cho ý kiến để học hỏi thêm ạ!

dignity

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười một 2007 lúc 11:13
Rẻ còn là nhờ tiến bộ công nghệ nữa bác ạ. Mai đi bụp 1 con Sony Bravia đây. Sony đúng là vô địch so với LG, Samsung, và cả Toshiba. Chỉ còn Phillip là chưa có dịp xem để so sánh
Theo cá nhân em thì Sony là nhất về chất lượng và giá cả!:D Tối qua vừa xem thử ở NK, con 32inch Sony giá 19.900.000đ thế là rẻ nhiều rồi! Em xem nhận thấy Sony thì hình ảnh mịn&sáng hơn so với Toshiba, vì đầu tháng 7 làm 1conToshiba32inch(14.900.000đ bao lắp đặt kèm giá treo), nay giá rẻ hơn nữa rồi, xem truyền hình cáp đạt!

Thangnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười một 2007 lúc 12:16
Nói thật lòng là tớ không thể nào phân biệt được chất lượng Âm thanh & Hình ảnh cùa các Model LCD của các hãng khác nhau!
Hôm trước vào NK, nhìn xung quanh thì thấy Hình ảnh của các em đều ....như nhau :) Còn âm thanh thì chả nghe được gì :(
So sánh thì thấy em Sony >16M & em Toshiba <12M hình như là ...the same :)
Cuối cùng đành khuân 1 em Toshiba 32" 3000E về vậy! Xem thấy cũng ok, nhưng mà bắt các đài có tin tức thời sự (VTV1, HTV 7 & 9) thì hay bị hột quá! Còn các kênh nước ngoài thì cũng ok. Có kênh rỏ, nhưng cũng có kênh bị hột! Không biết các Model khác thì thế nào, chứ còn hỏi Customer Care của Toshiba thì bảo là do ...chất lượng của các đài phát nó như thế nên Model nào cũng thế thôi! Điều này có đúng không các bác nhỉ?

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng mười một 2007 lúc 12:44
Vẫn nghèo lắm, chờ khi nào nhà đài chuyển sang Digital thì mình cũng cố làm 1 cái cho giống Tây. Chứ giờ bán máy tính mua TV để rồi hình không mất 2 bên thì cũng bèn bẹt, xem DVD thì toàn ra Cinema --> Chưa khoái lắm, nhưng có ai tặng thì mình cũng cố gắng thu xếp nhận. :D

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
22 Tháng mười một 2007 lúc 12:51
Em nhớ hồi trước cách đây 2-3 năm tivi loại này giá cực đắt cái 42in tới 65t, bây giờ mình gia nhập đủ thứ, thị trường mở cửa nên giá nó ngày càng giảm. Cái LCG 32in còn có 12t. Hôm qua em rước về một cái, về tính treo lên tường, về khui ra tìm hoài không thấy đồ treo, gọi hỏi nơi bán kêu cái này không có kèm theo mà phải mua giá là 150USD, chạy ra Nhật Tảo mua một bộ hết 100VND hì hụi mất một buổi mới xong vì là đồ chế ra xài. Ngộ ra một điều hồi xưa giá nó đắt nhưng về khui cái thùng ra không thiếu môt món nào, muốn treo tường có đồ treo tường, muốn để bàn có đồ để bàn, dây kết nối từ anten, audio, Svideo, HDMI... làm một mớ tới giờ em còn chưa đụng tới. Còn cái tivi em mới mua có được cái chân+ sợi dây nguồn. Hết. Vậy là ngoài giá giảm vì NSX đã thu đủ tiền công nghệ còn giảm vì đã bị cắt đi một mớ phụ kiện kèm theo mà giá của nó ai cần thì không hề rẻ tí nào cả, Vậy thì giá giảm hay bớt đồ kèm theo nên giá nó giảm các bác nhỉ

"Hồi xưa" làm gì có HDMI hả bạn?

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười một 2007 lúc 16:11
Theo cá nhân em thì Sony là nhất về chất lượng và giá cả!:D Tối qua vừa xem thử ở NK, con 32inch Sony giá 19.900.000đ thế là rẻ nhiều rồi! Em xem nhận thấy Sony thì hình ảnh mịn&sáng hơn so với Toshiba, vì đầu tháng 7 làm 1conToshiba32inch(14.900.000đ bao lắp đặt kèm giá treo), nay giá rẻ hơn nữa rồi, xem truyền hình cáp đạt!
Sony 32 inch mà 19,9t là máy full HD (độ phân giải cao hơn) rồi bạn ạ. Còn Sony Bravia dòng S 32 inch ko full HD chỉ có 14,9 t thôi

Bác gì ở trên băn khoăn về chuyện ...hột, tức là màn hình nhiễu ko được như demo ngòai cửa hàng đúng ko? Ở ngoài hàng là máy chạy đĩa DVD chất lượng cực cao nên hình ảnh đẹp hơn là đương nhiên.

dignity

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười một 2007 lúc 17:48
Sony 32 inch mà 19,9t là máy full HD (độ phân giải cao hơn) rồi bạn ạ. Còn Sony Bravia dòng S 32 inch ko full HD chỉ có 14,9 t thôi
Chính vì thế ý mình nói rằng đến thời điểm hiện nay giá giảm rất nhiều rồi! Khi mình mua LCD32inch Toshiba(30/6/07) so với Sony Bravia dòng S 32 inch ko full HD về giá chênh nhau 9t, mà dòng Sony Bravia dòng S 32 inch full HD chưa có.

22 Tháng mười một 2007 lúc 23:09
Bác gì ở trên băn khoăn về chuyện ...hột, tức là màn hình nhiễu ko được như demo ngòai cửa hàng đúng ko? Ở ngoài hàng là máy chạy đĩa DVD chất lượng cực cao nên hình ảnh đẹp hơn là đương nhiên.[/QUOTE]

Bác chưa hiểu rỏ ý của tớ, tớ hỏi về việc bị nhiễu hình là khi bắt sóng các chương trình TV (VTV, HTV, các đài nước ngoài, ..) chứ không phải là khi chạy các đĩa DVD or CD bác ạ.
Còn nếu như chạy các DVD mà vẫn bị "hột" thì chắc chắn là lỗi do TV (Đây là thông tin chính thức của Hotline Toshiba Việt nam đó bác), khi đó họ sẽ cử Techinician xuống xem xét ngay.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần mua vài em sim số phát tài viettel cho đời lộc lá tí ạ, bác nào có hay biết đâu bán rẻ rẻ thì chỉ em với ạ, xin cảm ơn rất nhiều
Lazada Vietnam Master card on Monday