tốc độ chạy win trên máy macbook

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng ba 2007 lúc 08:19
Thông tin này có nhiều mà bạn, nếu WinXP chạy trên nền parallel trong MAC thì chậm chứ nếu đã dùng bootcamp thì không khác gì máy cài WinXP, vì khi khởi động bạn chọn boot từ Win mà.

panne

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng ba 2007 lúc 14:13
Tớ cũng xài bootcam chạy Víta và Mac nè. Chạy phe phé luôn. Thấy mấy cái khác cùng cấu hình nhưng chạy cũng vậy. Nhưng đáng buồn Víta Ultimate 10k của mình không bằng 1 góc của bản OEM Home Premium của thằng em.

colonel

Apple Professional
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng ba 2007 lúc 20:18
thế là em yên tâm với tốc độ win trên mac rồi các bác ạ. theo kinh nghiệm thì dùng cả 2 hdh thì các bác chia ổ thế nào là hợp lý ? cám ơn các bác
Chia ổ thế nào là tùy mỗi người sử dụng, nhưng phần chứa Mac OSX tối thiểu là 25GB bác ạ.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 15:02
Các cao thủ chỉ giáo giúp em với.
- Chạy Win trên máy Mac có ổn định không các bác?
- Vấn đề tương thích phần mềm thì sao? Có nhiều phần mềm ko chạy được ko??
1. Chạy win XP và kể cả Vista rất ổn định, nên chọn format HDD là NTFS (định dạng này MAC không ghi được)
2. Tất cả các phần mềm tương thích windown đều chạy tốt.
Bạn có thể yên tâm.

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 15:57
1. Chạy win XP và kể cả Vista rất ổn định, nên chọn format HDD là NTFS (định dạng này MAC không ghi được)
2. Tất cả các phần mềm tương thích windown đều chạy tốt.
Bạn có thể yên tâm.
Cám ơn anh nhiều. Cho em hỏi luôn, những site tiếng Việt dành cho cộng đồng Mac Việt Nam thì có những site nào?
Trân trọng.

treo650

Trèo, Tréo, Treo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 16:16
macvn bác ạ! Nhưng theo em thì bác có vấn đề gì cứ hỏi ở đây, mọi người vẫn có thể giúp đỡ bác mọi vấn đề (trừ trường hợp không thể ra:D)

Bài viết cần bạn xem thêm

Ở Việt Nam giáo viên tự cho mình được quyền kiểm tra điện thoại của học sinh dù có sự đồng ý hay không? Còn ở Mỹ nhiều giáo viên đã bị kiện vì xem ảnh, đọc tin nhắn… của học sinh khi chưa được sự đồng ý của các em.

Tháng 3/2013, Tòa phúc thẩm liên b ...
Lazada Vietnam Master card on Monday