Tốc độ mạng bên Mỹ? Có nhanh và rẻ?

Các thớt khác của xtdv

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Buồn buồn vào trang AT&T xem thử mấy gói cước ADSL của nó... Ngã ngửa ra tốc độ chậm hơn cả Việt Nam nhưng giá thì cao hơn...
http://www.att.com/gen/general?pid=11575

Vậy là tan nát giấc mơ về Mỹ...

So với giá cước thì nước mình rẻ hơn nhưng so với thu nhập người dân thì bên đó rẻ hơn...

Thấy mạng bên mình tốc độ như vậy và giá cước thế là quá ổn rồi, phải không các bác?

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Giá cước MEGAVNN so với ATT (Nhánh Internet gọi là Bellsouth - em đang xài)

Mega Easy 1.536Kbps/512Kbps = 250k + 10% = 275k = $15
ATT Express cùng tốc độ = $35
--> ATT quá mắc

Mega Family 2.048Kbps/512Kbps = 350 + 10% = 385k --> ATT không có
Mega Extra 2.560Kbps/512Kbps = 550 + 10% = 605k --> ATT không có

Mega Maxi 3.072Kbps/640Kbps = 900k + 10% = 990k = $54
ATT Pro cùng tốc độ giá $40
--> thằng nào mắc hơn thằng nào ạh?

Đơn giản mà nói, nhìn bảng giá internet ATT trong link của anh thì chẳng ai dại gì bỏ ra $35 để xài 1.5 cả, vì thêm $10 là có 6Mb rồi :D Việt Nam ta thì càng lên cao giá càng mắc, quá quá MẮC so với tỉ lệ đường truyền/giá trọn gói.
1.5mb thì 250k mà 3mb (gấp đôi) lại đến 900 ???????? --> bao gồm thuế như với các mặt hàng "xa xỉ phẩm" chăng? kiểu như 84% cho ô tô

em đang xài gói elite 6mb, $44/tháng nhưng gọi đến tổng đài dọa chuyển qua hãng khác, thế là giảm 50% còn $22/tháng. giá cả cũng tùy vùng, bạn em xài 6mb 1 tháng có $17.5
quan trọng hơn nữa là dịch vụ, em dùng đã hơn 2 năm nhưng mới rớt mạng có đúng 1 lần (đứt dây cáp), hỗ trợ kĩ thuật qua điện thoại hoặc đến tận nhà, từ việc cài modem đến cài đặt wifi. Chó cắn sợi cáp ethernet hư, em tính ra tiệm mua ai dè gọi cho nó nó gửi cho em sợi mới luôn :D

thế nên VN mới đúng quá là mắc :p ăn tiền cho nhiều có làm dc cho khách hàng cái gì đâu

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ôi, mạng internet China Telecom lớn nhất Trung Quốc mạng 1.536Kbps/512Kbps giá 506 tệ / 1 tháng ~ 1.366.000 VND ~ 76$ / 1 tháng. (đã bao gồm thuế).

Mà em thề đây là internet của University có supoort cho student rồi đấy nhé.

Ngoài ra ko có sự lựa chọn cho gói cước cao hơn (trừ cable quang T1).

Thật là vãi :|

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thế T1 thì bao nhiêu ạh :D

Em không ngạc nhiên lắm, Trung Quốc thì mức độ tởm phải HƠN VN là đúng ròi =)) đàn anh mà, cái gì cũng hơn

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
so sánh khập khiễng quá. Giá cả đi kèm với chất lượng và 100% đảm bảo tốc độ đường truyền. Cái này thì ko biết chừng nào Vn mới có thể đảm bảo được nhỉ
@ cá: anh đang xài ATT nè, em gọi dọa nó hộ anh cái :D

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@bún: anh gọi cho ATT số 1-800-288-2020, nhập số dt bàn của anh, rồi nó hỏi mục đích gọi thì nói CANCEL
--> chuyển qua retention line. bảo nó comcast offer 19.99/tháng mà tới 15Mb, bên mày mắc quá mà có 6Mb, ko hạ giá là tao cancel :D --> nó sẽ giảm anh 50% trong vòng 6 tháng (vì comcast offer 6 tháng). Bên em là DSL ELITE giá $44 thì nó giảm còn 22, bạn em ở khu khác $35 thì nó giảm còn 17.5
Hết 6 tháng nó gửi bill tính giá cũ, em gọi bảo mày làm lại cho tao, ko làm tao cắt àh --> nó lại đổi lại $22, tháng đó cũng $22 luôn, rồi còn dặn hết 6 tháng lại gọi tiếp :D

cái này là mẹo tiết kiệm tiền với ATT internet, trên các diễn đàn mạng phổ biến nhiều + có cả ngàn người làm rồi :D
hơi rắc rối tí, tốn khoảng 20' gọi điện nhưng tiết kiệm dc ối tiền ;)

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vì hù nó mà, chỗ em comcast tới $75 lận :))

còn bạn em nhà có comcast thì nó xài 15mb, mỗi tháng 19$ nhưng 6 tháng sau thì sẽ lên lại giá chính thức 60/tháng, nên xài 6 tháng rồi hủy, lấy tên đứa khác đăng kí tiếp, vì trong vòng 1 năm chỉ được đăng kí 1 lần.
Thuê nhà ở 3 đứa --> đứa này hủy thì đứa kia đăng kí, cứ thế xài internet tốc độ cao nhất với giá rẻ nhất. Sau 1 vòng 3 đứa đăng kí thì đủ 1 năm --> đứa đầu tiên lại đăng kí lại. Cứ thế mà xài :D

nguyenngocdiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vì hù nó mà, chỗ em comcast tới $75 lận :))

còn bạn em nhà có comcast thì nó xài 15mb, mỗi tháng 19$ nhưng 6 tháng sau thì sẽ lên lại giá chính thức 60/tháng, nên xài 6 tháng rồi hủy, lấy tên đứa khác đăng kí tiếp, vì trong vòng 1 năm chỉ được đăng kí 1 lần.
Thuê nhà ở 3 đứa --> đứa này hủy thì đứa kia đăng kí, cứ thế xài internet tốc độ cao nhất với giá rẻ nhất. Sau 1 vòng 3 đứa đăng kí thì đủ 1 năm --> đứa đầu tiên lại đăng kí lại. Cứ thế mà xài :D

@Khá khen cho trí thông minh của ng Việt ta ...hehehe (nhưng đừng bùn có người nói là : tính khôn vặt của ng Việt)

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...