Today bị lỗi

21 Tháng mười hai 2007 lúc 18:36
Máy mình đang xài là O2 atom exec. Nó bị tình trạng như vậy nè:
1. Cứ cách mấy ngày nhấn mở máy là nó soft-reset. cái bệnh này chưa bit chữa sao? :confused:
2. Mấy hôm trước soft reset mấy lần mới vô normal mode được thì... màn hình today mất hết trơn, vô cấu hình để hiện item lên today thì trong list item không còn gì ngoài date, calender, owner inf... thiếu hết mấy cái today-plugin, messages, spb.. nhiều lắm Vậy làm sao cho nó hiện ra today trở lại? :(
3. Cái báo thức ptravelalarm 2.7.3 đang xài, báo thức lần thứ I thì ok, nhưng khi chọn SNOOZE (để ngủ tiếp, lát nó phải kêu mình dậy lại) thì khi báo thức nó bị lặp tiếng (cứ như 1 lời bài hát nó hát 2 lần, như bị giựt kinh phong vậy :mad: ). Làm sao cho nó bình thường?
Ai có kinh nghiệm xài, chỉ dùm, xin cám ơn. :)

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 10:52
Máy mình đang xài là O2 atom exec. Nó bị tình trạng như vậy nè:
1. Cứ cách mấy ngày nhấn mở máy là nó soft-reset. cái bệnh này chưa bit chữa sao? :confused:
2. Mấy hôm trước soft reset mấy lần mới vô normal mode được thì... màn hình today mất hết trơn, vô cấu hình để hiện item lên today thì trong list item không còn gì ngoài date, calender, owner inf... thiếu hết mấy cái today-plugin, messages, spb.. nhiều lắm Vậy làm sao cho nó hiện ra today trở lại? :(
3. Cái báo thức ptravelalarm 2.7.3 đang xài, báo thức lần thứ I thì ok, nhưng khi chọn SNOOZE (để ngủ tiếp, lát nó phải kêu mình dậy lại) thì khi báo thức nó bị lặp tiếng (cứ như 1 lời bài hát nó hát 2 lần, như bị giựt kinh phong vậy :mad: ). Làm sao cho nó bình thường?
Ai có kinh nghiệm xài, chỉ dùm, xin cám ơn. :)
1. Bác xem lại khi không sử dụng có tắt hết các chương trình đang running đi chưa. Nếu chỉ bấm nút cancel thì nó vẫn còn chạy đấy. Vì thế nó lấy mất nhiều bộ nhớ dễ dẫn đến treo máy. Hoặc có thể bác đã nhấn nút power khá lâu nên nó khởi động lại.

2. Bác có rút thẻ nhớ ra không? Nếu không thì xem có cài chương trình gì bị đụng nhau không? Thử gỡ bỏ 1 số soft. Mấy soft vớ vẩn thì đừng cài làm gì cho nó hại máy.

3. Lý do quá rõ. Bác bấm Snooze thì nó kêu bác dậy hoài là đúng rồi. Chức năng snooze là để nhắc nhở tiếp, cứ khoảng 5, 10 phút nó sẽ gáy lại (tùy mình cài). Nếu không muốn nó gáy lại thì phải bấm dismiss hay stop gì đó. Trường hợp lặp lại cùng lúc là do bác có 2 hoặc 3 events để cùng thời gian remind nên nó báo cùng lúc 2, 3 events đó. Muốn nó không như vậy thì đặt remind cách nhau vài phút là ok ngay.

Còn tình hình 1 và 2 liên tục xảy ra thì UPROM là biện pháp hay nhất. Chúc vui

22 Tháng mười hai 2007 lúc 13:41
1. Đã tắt hết. nhấn nút on/off rất nhanh gọn. vẫn bị (tình hình này xảy ra đều lắm, ram bị mất khi đóng mở WM)

2. Không rút thẻ nhớ. chương trình cài trước giờ vẫn vậy. bây giờ không hiện ra trên today được (trước không hề bị)

3. Chỉ có 1 event cho ngày, lần đầu báo thức không hề bị lặp tiếng (có 2 or 3 event thì lần đầu cũng bị mà).

Trời ơi!!!! không muốn up rom đâu, không đủ phần mềm để cài lại
Help!!!!

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 14:42
1. Đã tắt hết. nhấn nút on/off rất nhanh gọn. vẫn bị (tình hình này xảy ra đều lắm, ram bị mất khi đóng mở WM)

2. Không rút thẻ nhớ. chương trình cài trước giờ vẫn vậy. bây giờ không hiện ra trên today được (trước không hề bị)

3. Chỉ có 1 event cho ngày, lần đầu báo thức không hề bị lặp tiếng (có 2 or 3 event thì lần đầu cũng bị mà).

Trời ơi!!!! không muốn up rom đâu, không đủ phần mềm để cài lại
Help!!!!
HR thử xem có hết không? Nếu không thì up. Cần soft gì cứ PM cho mình.

binh_hdda

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 15:19
-Nếu bác còn cài PM của today trên thẻ thì CÓ THỂ sẽ có vấn đề vì Bác sĩ khuyến cáo là Today nên cài trên Main.
-Bác ấn On/Off: PM vẫn chạy đó! Bác xem lại đị!
-Mình thấy mọi người nói SPB hay đụng soft lắm đó -> nên kiêng! :) dùng cái gì tương đi!

- Thỉnh thoảng nên HR bạn ạ! Vừa vui vừa KHỎE máy!
Chỉ biết thế để nói thui!

Bài viết cần bạn xem thêm

1. Đảm bảo rằng tai nghe bạn muốn sử dụng cùng được ghép nối với máy Mac qua Bluetooth và / hoặc được kết nối qua giắc cắm tai nghe.
>> Nếu bạn chưa có máy tính Mac hãy tham khảo máy [URL='https://viettech88.vn/tu-khoa/mac-like-new-gia-duoi-20-tri ...
Lazada Vietnam Master card on Monday