Today plugins nằm đè lên dock ???

Xiaohu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng một 2007 lúc 15:04
Mình đang design 1 cái theme cho PPC của mình bằng WA/WAD. Sắp xong rùi như còn bị một lỗi nhỏ kô được đẹp mắt lắm. Đó là dock của mình tạo ra luôn bì các today plugins (cụ thể là Pocker Breeze) nằm đè lên mặc dù mình có chọn cả Bring To Front rồi nhưng vẫn không được, bác nào rành WA/WAD chỉ giúp mình với.

Thanks !

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 11:39
Bạn vào Options của PB chọn General Settings tìm đến dòng PocketBreeze Height in pixel và chọn cho nó tham số hợp lý với khung hình còn lại của today là được. Theo mình thì bạn nên để từ 100 đến 120 pixel là vừa.

Xiaohu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng một 2007 lúc 12:13
Cám ơn bạn trả lời ! Nếu phải chỉnh lại thông số chiều cao thì mình đã không phải hỏi các bác thế làm gì, mình cần là làm sao vẫn giữ nguyên được chiều cao của PB nhưng dock của mình vẫn không bị PB đè lên. Ai biết thì giúp mình với chứ để nó đè lên thì nhìn xấu lắm !
Àh ! Cho mình hỏi thêm là có bác nào biết thay đổi skin cho cái Calendar của PB không ? Chỉ giúp em luôn.

Em xin cám ơn !

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 13:12
Cái skin của bạn hỏi bắt buộc phải có bộ icon cho nó. Bạn srearch trong diễn đàn có bài viết nói nhiều về WA và WAD đó. Nếu cần icon cho PB thì PM cho mình nhé!
Còn cái Dock của bạn hãy thử thiết lập cho nó ở dạng PIN xem sao.

Bài viết cần bạn xem thêm

Dạ mod hoặc mọi ng cho em hỏi làm sao để dc mở topic đấu giá ạ. Em có đọc quy định là thành viên trên 30 ngày và có 50 bài (tức thành viên chính thức mới dc đăng đấu giá) làm sao để dc 50 bài ạ, vì em hoạt động tròn mục mua bán rất nhiều ạ. Hix ...
Lazada Vietnam Master card on Monday