Tổng hợp tất cả niêm phong của laptop tại đây

Các thớt khác của hieulaptop

VN-IT.JSC

GÂY DỰNG
Sao đoạn này mình thấy cái tem của đơn vị nhập khẩu lại bị xé thế bạn ơi ?
Không biết vì lsy do gì xin lời giải thích

đó là địa chỉ của bên gửi hàng cho bên mình. vì nhiều lý do bảo mật lên bên mình bóc đi. các bạn yên tâm là hàng là loại 1 mới 100% và được nhập Mỹ (sai mời các bác tới tặng cả kho laptop của bên em cho các bác) còn vì sao bên Mỹ đóng thùng đó thì chỉ có nhà SX mới biết, em chỉ biế nhập về phục vụ AE hàng tốt nhất. chỉ có 1 câu là HP của bên em nhập Mỹ về chỉ thùng và niêm phong như vậy và bên trong có tem niêm phong máy nữa có tem HP.

Bạn hiền ơi ?
Chỗ đấy theo mình nó là địa chỉ của đơn vị nhập khẩu cơ mà sao lại là địa chỉ của người chuyển hàng .
Minh vẫn lấy hàng của FPT chỗ đấy là tem địa chỉ của FPT hay FPT nó lừa mình nhỉ ?
Lẫn lộn lỗn lận mình chẳng hiểu gì cả chết thật :)

nguyencoi

GẮN KẾT
Bạn hiền ơi ?
Chỗ đấy theo mình nó là địa chỉ của đơn vị nhập khẩu cơ mà sao lại là địa chỉ của người chuyển hàng .
Minh vẫn lấy hàng của FPT chỗ đấy là tem địa chỉ của FPT hay FPT nó lừa mình nhỉ ?

FPT là hàng phân phối tại Việt Nam bạn ah
còn bên mình là hàng nhập khẩu trực tiếp USA , FPT không lừa bạn mà bạn so sánh giữu hàng phân phối qua FPT và hàng nhập khẩu trực tiếp từ hãng nó khác nhau bạn ah

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cập nhật thêm cho anh em nhé

HP dòng Pavilion DV3, DV4, DV6 hiện nay dùng niêm phong trong máy là bằng băng dính trong suốt có chữ HP in tại miếng niêm phong này như ảnh này nhé

Thùng laptop của SONY Made in USA là thế này

còn đây là thùng SONY Made in China

bmw325

NHẬP HỘI
Bạn hiền ơi ?

Chỗ bị bóc đi là địa chỉ của ng mua hàng cho Hanoilab bên US, đấy là địa chỉ mà HP gửi cho ng mua bên US chứ HNlab ko phải là ng nhập khẩu trực tiếp từ HP. FPT nhập khẩu trực tiếp nên địa chỉ trên thùng sẽ là DC của FPT, nếu HNlab là authorized reseller của HP Vietnam và nhập khẩu trực tiếp thì tên HNlab sẽ ở phần đấy và chả việc gì phải bóc đi vì có phải ai cũng là authozied reseller đc đâu. Thùng nhìn ko ngon như hàng retail vì đây là hàng CTO của HP, nên thùng ko phải dạng thùng đóng bán lẻ như ta vẫn thường thấy ở Bestbuy, Circuit City hoặc Staples chẳng hạn chứ đây ko phải hàng ref. Tuy nhiên thùng của Lenovo nhìn khá hơn, Dell thì hàng CTO cũng như HP, thùng có mỗi chữ Dell bên ngoài chứ ko đc màu mè đẹp đẽ như thùng retail. Bạn Vn-it có lẽ ko nhập hàng thẳng từ US nên thấy lạ cũng là chuyện bt thôi.

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chỗ bị bóc đi là địa chỉ của ng mua hàng cho Hanoilab bên US, đấy là địa chỉ mà HP gửi cho ng mua bên US chứ HNlab ko phải là ng nhập khẩu trực tiếp từ HP. FPT nhập khẩu trực tiếp nên địa chỉ trên thùng sẽ là DC của FPT, nếu HNlab là authorized reseller của HP Vietnam và nhập khẩu trực tiếp thì tên HNlab sẽ ở phần đấy và chả việc gì phải bóc đi vì có phải ai cũng là authozied reseller đc đâu. Thùng nhìn ko ngon như hàng retail vì đây là hàng CTO của HP, nên thùng ko phải dạng thùng đóng bán lẻ như ta vẫn thường thấy ở Bestbuy, Circuit City hoặc Staples chẳng hạn chứ đây ko phải hàng ref. Tuy nhiên thùng của Lenovo nhìn khá hơn, Dell thì hàng CTO cũng như HP, thùng có mỗi chữ Dell bên ngoài chứ ko đc màu mè đẹp đẽ như thùng retail. Bạn Vn-it có lẽ ko nhập hàng thẳng từ US nên thấy lạ cũng là chuyện bt thôi.

- Phần bị xé đi là phần của người ship trực tiếp trong shop bên US, việc rò thông tin này không hay chút nào nên phải xé đi.
- Hàng retail bên US vẫn có hộp đàng hóa có chữ HP, riêng hàng xuất khỏi hải quan US thì phải bỏ thùng đi vì trên đó có các thông tin sales off, repaid .... nên không thể ship ra ngoài. Thay vào đó là thùng carton như trên. Ngay cả hàng Refurbished cũng phải có thùng ghi rõ hàng Refurbished không thôi khỏi bán tại US.
- Do đó theo mình thì hàng này là hàng chính hãng nhưng là open box thôi. Không phải nguyên seal như Sony. Do đó có thể yên tâm mua hàng chính hãng chưa sửa chữa gì dùng.

bmw325

NHẬP HỘI
- Phần bị xé đi là phần của người ship trực tiếp trong shop bên US, việc rò thông tin này không hay chút nào nên phải xé đi.
- Hàng retail bên US vẫn có hộp đàng hóa có chữ HP, riêng hàng xuất khỏi hải quan US thì phải bỏ thùng đi vì trên đó có các thông tin sales off, repaid .... nên không thể ship ra ngoài. Thay vào đó là thùng carton như trên. Ngay cả hàng Refurbished cũng phải có thùng ghi rõ hàng Refurbished không thôi khỏi bán tại US.
- Do đó theo mình thì hàng này là hàng chính hãng nhưng là open box thôi. Không phải nguyên seal như Sony. Do đó có thể yên tâm mua hàng chính hãng chưa sửa chữa gì dùng.

Ko có chuyện hàng xuất khỏi US phải xé label vì sale off rebate bao giờ vì những cái đấy nó có form riêng và chuyện promo là của reseller chứ ko bao giờ in lên shipping label cả. Hàng CTO thường ko có hộp đẹp như retail, thường là đc đóng vào thùng carton bt nên hộp nhìn thường đơn giản như vậy. Hàng OB càng ko có chuyện đóng vào thùng bt vì nếu đơn giản là OB của các cửa hàng bản lẻ nhu Bestbuy hoặc |Staples thì vẫn là thùng retail nhưng đc dán lại bằng băng keo của retailer hoặc băng keo trong bt. Thùng Sony bên HNlab trưng lên hình là hàng pre-build retail, brandnew, sealed box chứ ko phải open box như bạn nktpc .nói

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ko có chuyện hàng xuất khỏi US phải xé label vì sale off rebate bao giờ vì những cái đấy nó có form riêng và chuyện promo là của reseller chứ ko bao giờ in lên shipping label cả. Hàng CTO thường ko có hộp đẹp như retail, thường là đc đóng vào thùng carton bt nên hộp nhìn thường đơn giản như vậy. Hàng OB càng ko có chuyện đóng vào thùng bt vì nếu đơn giản là OB của các cửa hàng bản lẻ nhu Bestbuy hoặc |Staples thì vẫn là thùng retail nhưng đc dán lại bằng băng keo của retailer hoặc băng keo trong bt. Thùng Sony bên HNlab trưng lên hình là hàng pre-build retail, brandnew, sealed box chứ ko phải open box như bạn nktpc .nói

2 bài giải thích của bác đúng là rất đúng ,còn rất nhiều thông tin bổ ích để AE biết thêm về mặt hàng CTy em bán ra. em đưa lên đây để AE trên diễn đàn biết thêm về tùng loại thùng máy và niêm phong của từng hãng.

em chỉ bán hàng càn nguyên niêm phong nhé, không có chuyện bên kia bóc ra rồi đóng lại thùng. đã là hàng đóng lại thùng thì em lên đây làm gì chỉ để các bác mắng vào mặt cho thôi.

VN-IT.JSC

GÂY DỰNG
Từ trước tôi chỉ bán Mac bây giờ chuyển sang kinh doanh thêm cả các dòng Laptop .
Quả thật được mở rộng thêm tầm mắt .
Tks !

nguyencoi

GẮN KẾT
Từ trước tôi chỉ bán Mac bây giờ chuyển sang kinh doanh thêm cả các dòng Laptop .
Quả thật được mở rộng thêm tầm mắt .
Tks !

Bác bán mac thì cho thêm mấy cái niêm phong mac đi cho ae tham khảo , bên mình không có bán sp này

zinlaptop_kd03

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nhiều khi muốn mua hàng ngoài cho re và đẹp, nhưng e thấy cứ như đánh bạc ý nhờ, vớ dc e nào ngon thì sướng, chứ vớ phải e ẩm ương thì bỏ mịa, nhu thằng bạn e mua con Sony ngoài dc 5 tháng mà phải chạy lên chạy xuống, sữa lung tung, nhưng cúng có con bền bỉ thôi rồi.. dùng mãi chẳng thấy làm sao.

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào các Mod HHVN

Em có tham gia phiên đấu giá ngày 23/08/2022 của bạn Trịnh Tuấn Dũng nick HHVN @Linh DKH
...