Tổng hợp tất cả niêm phong của laptop tại đây

Các thớt khác của hieulaptop

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhiều khi muốn mua hàng ngoài cho re và đẹp, nhưng e thấy cứ như đánh bạc ý nhờ, vớ dc e nào ngon thì sướng, chứ vớ phải e ẩm ương thì bỏ mịa, nhu thằng bạn e mua con Sony ngoài dc 5 tháng mà phải chạy lên chạy xuống, sữa lung tung, nhưng cúng có con bền bỉ thôi rồi.. dùng mãi chẳng thấy làm sao.

bạn lại nhầm chút rồi sắc xuất hỏng thì máy nào cũng có, quan trọng là nguồn hàng thế nào, với nguồn hàng được kiểm định kỹ càng từ USA thì % BH rất là ít (không thể nói là không có hihi)

Dr. Lee

GÂY DỰNG
E nói điều này có gì ko phải mong mấy bác hanoilab bỏ quá cho:
1. Hàng mới 100% nhưng cái vỏ hộp thấy hơi bị nát (có thể do vận chuyển???); nhưng em cũng là dân làm nhập khẩu, hàng điện tử máy tính khi nhập về việt nam hộp hiếc vẫn mới tinh.
2. Mấy cái tem có chữ sony vaio các bác "biểu diễn" lấy dao rạch ra in chỗ nào cũng được
3. Mấy cái dấy dán nilon gọi là "nguyên đai" với em cũng không có ý nghĩa gì mấy; ko phải em chí phèo mà cái đó cũng in tại Vietnam rất dễ.
Một số thứ này (theo em) bác cần chưng ra:
1. CO gốcv --> tất nhiên để mà gửi lên mạng bằng bản scan thì chế cũng cực dễ
2. CQ gốc do hãng đó phát hành đúng với partnumber máy --> tất nhiên để mà gửi lên mạng bằng bản scan thì chế cũng cực dễ
vậy các bác đến mua hàng cứ xin cho xem 2 cái này.

Còn tem tiếc, rồi cam đoan cam điếc tất nhiên ta cũng nên có niềm tin với nhau nhưng nó không phải là đảm bảo chắc chắn 100% được.
Những điều này em nói ra mang tính chất để mọi người tham khảo chứ không có ý nói đây ko là hàng mới.
:)

999999999

GÂY DỰNG
Ở vn thì người tiêu dùng bị thiệt thòi nhiều, do đó theo cách này cũng là 1 phần bảo vệ khách hàng của mình. Còn đánh giá thì không thể dựa vào trên mà đánh giá được.

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
E nói điều này có gì ko phải mong mấy bác hanoilab bỏ quá cho:
1. Hàng mới 100% nhưng cái vỏ hộp thấy hơi bị nát (có thể do vận chuyển???); nhưng em cũng là dân làm nhập khẩu, hàng điện tử máy tính khi nhập về việt nam hộp hiếc vẫn mới tinh.
2. Mấy cái tem có chữ sony vaio các bác "biểu diễn" lấy dao rạch ra in chỗ nào cũng được
3. Mấy cái dấy dán nilon gọi là "nguyên đai" với em cũng không có ý nghĩa gì mấy; ko phải em chí phèo mà cái đó cũng in tại Vietnam rất dễ.
Một số thứ này (theo em) bác cần chưng ra:
1. CO gốcv --> tất nhiên để mà gửi lên mạng bằng bản scan thì chế cũng cực dễ
2. CQ gốc do hãng đó phát hành đúng với partnumber máy --> tất nhiên để mà gửi lên mạng bằng bản scan thì chế cũng cực dễ
vậy các bác đến mua hàng cứ xin cho xem 2 cái này.

Còn tem tiếc, rồi cam đoan cam điếc tất nhiên ta cũng nên có niềm tin với nhau nhưng nó không phải là đảm bảo chắc chắn 100% được.
Những điều này em nói ra mang tính chất để mọi người tham khảo chứ không có ý nói đây ko là hàng mới.
:)
hài
nói rồi lại nói tiếp vậy
ý bác muốn nói thùng như thùng này phải không ?

và ý bác là các tem niêm phong này là làm giả hả ? vậy in ở đâu và ai in thế bác ? tôi chuyên bán hàng cho các ae trên forums cntt nói như vậy từ trứoc tới nay các ae toàn mua phải đồ giả mà không phát hiện rá :D :D ?
thật là mắc cười quá

CO CQ? bác làm nhập khẩu thì vui lòng ra hỏi lại cán bộ hải quan xem có công ty máy tính nào nhập khẩu làm CO,CQ không ?
mà CO .CQnào in số PN của máy lên thế bác ?

999999999

GÂY DỰNG
C/O ( viết tắt của Certificate of Origin ) : Là giấy chứng nhận xuất xứ hàng hóa do cơ quan có thẩm quyền hay đại diện có thẩm quyền tại nước xuất khẩu cấp để chứng nhận xuất xứ của sản phẩm nước đó theo các quy tắc xuất xứ. C/O ưu đãi và C/O không ưu đãi.

C/Q hay còn gọi là giấy chứng nhận chất lượng - xuất xứ hàng hóa.

Nếu bác nhập hàng nhiều mà không biết thủ tục này thì xin thưa là hàng hóa của bạn chỉ là hàng nhập chui, hàng phi mậu dịch, hàng làm luật với HQ. Không có CO thì làm sao chứng minh hàng hóa đó bạn nhập US hay nhập China, thùng lại xé cái tem nhập. Không có CQ thì chất lượng hàng hóa ai đánh giá, dựa vào cái tem niêm phong đánh giá hàng hóa ?? Không có giấy phép nhập khẩu thì lấy đâu ra mà có hóa đơn đầu vào. Bạn bán cho bất cứ cơ quan nào cũng cần cái CO, CQ để chứng minh nguồn hàng của bạn. Làm dự án cũng phãi thế.

Ở VietNam thì có nhiều công ty có CO nhập như FPT, CMS, CMC, Digiworld nhập hàng HP chính hãng. IBM, Lenovo thì FPT, còn Sony thì không có anh nào có CO hết. Vì Sony VietNam có các dòng riêng.

Bạn nên xem lại các PR và cách phát biểu của mình.

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
C/O ( viết tắt của Certificate of Origin ) : Là giấy chứng nhận xuất xứ hàng hóa do cơ quan có thẩm quyền hay đại diện có thẩm quyền tại nước xuất khẩu cấp để chứng nhận xuất xứ của sản phẩm nước đó theo các quy tắc xuất xứ. C/O ưu đãi và C/O không ưu đãi.

Nếu bác nhập hàng nhiều mà không biết thủ tục này thì xin thưa là hàng hóa của bạn chỉ là hàng nhập chui, hàng phi mậu dịch, hàng làm luật với HQ. Không có CO thì làm sao chứng minh hàng hóa đó bạn nhập US hay nhập China, thùng lại xé cái tem nhập. Không có CQ thì chất lượng hàng hóa ai đánh giá, dựa vào cái tem niêm phong đánh giá hàng hóa ?? Không có giấy phép nhập khẩu thì lấy đâu ra mà có hóa đơn đầu vào. Bạn bán cho bất cứ cơ quan nào cũng cần cái CO, CQ để chứng minh nguồn hàng của bạn. Làm dự án cũng phãi thế.

Ở VietNam thì có nhiều công ty có CO nhập như FPT, CMS, CMC, Digiworld nhập hàng HP chính hãng. IBM, Lenovo thì FPT, còn Sony thì không có anh nào có CO hết. Vì Sony VietNam có các dòng riêng.

Trời đất bạn này hay quá ta
hết nói thùng làm giả in ở VN giờ lại nói đến hàng nhập chui
tôi chỉ nỏi với bạn 1 câu thôi
bạn hỏi lại cán bộ hải quan xem hàng máy tính do các công ty tự nhập về phấn phối có công ty nào có CO,CQ hay không mà thôi hay cứ không có CO,CQ là chui là phi mậu dịch

lại thêm 1 phát ngôn hay nữa
không nhẽ bạn không phân biệt được sự khác nhau giữa hàng công ty nhập khẩu từ USA với hàng chính hãng phân phối tại VN sao ?

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trời đất bạn này hay quá ta
hết nói thùng làm giả in ở VN giờ lại nói đến hàng nhập chui
bạn nghe tôi nói rõ rồi hỏi lại chõ kỹ rồi hãy phát biểu nhé đừng có vội nói bừa như vậy
CO,CQ có cũng được không có cũng không sao , vì nó không được áp dụng giảm thuế cho mặt hàng máy tính nhập vào VN
bạn hỏi lại cán bộ hải quan xem hàng máy tính do các công ty tự nhập về phấn phối cò cần thiết làm CO,CQ hay không mà thôi hay cứ không có CO,CQ là chui là phi mậu dịch hết nếu vậy thì họ làm sai hết rồi , tôi mở tờ khai mậu dịch chỉ cần hợp đồng ngoại , packinglist và Invoice , giấy phép nhập khẩu tự động... thôi đâu có thấy họ hỏi CO,CQ bao giờ đâu .... chắc cán bộ hải quan họ cũng không hiểu luật như tôi vậy ha

lại thêm 1 phát ngôn hay nữa

- đầu tiên nói thùng làm giả in ở VN , từ trước đến nay bao ae toàn mua hàng này của tôi chắc họ mua phải thùng làm giả in ở vn rồi vậy mà bao lâu nay không bác nào phát hiện ra ha
- hàng không có CQ ,CO là nhập chui > bác nên tìm hiểu kỹ trước khi kết luận 1 cái gì đó
- Hàng nguyên niêm phong của nhà sx không đảm bảo chất lương > vậy hàng bị bóc tung tóe ra rồi ,tháo đổi linh phụ kiện bớt bên trong ... mới đảm bảo chất lương ?

999999999

GÂY DỰNG
Mình chưa nói bao giờ nói anh làm thùng giả, chưa bao giờ nói thế. Mình cũng nói lại rằng việc C/O và C/Q là tiêu chuẩn đánh giá chất lượng máy tại nước sản xuất. Còn cái niêm phong của bạn là cam kết cho cái máy chưa tháo niêm phong. Nếu bạn không có C/Q thì niêm phong có ích gì. Sony Refartory tại nhà máy có niên phong không ? Vẫn thùng đó, niên phong đó nhé bạn.

Bạn mua hàng Refurbished có packinglist và invoice bên đó không ? Vẫn có. Về đây đóng thuế hàng phi mậu dịch thì gọi là hàng nhập khẩu chính thống sao ?

Oh, sorry nhé, có thể mình nhìn nhận sai chăng ? Mình xin phép không đôi co ở đâu không hay chút nào. Để mọi người nhìn nhận và đánh giá. Xin chào.

Dr. Lee

GÂY DỰNG

Bạn nói chuẩn không cần chỉnh. Mình ko nói các bạn bán hàng cũ, hàng giả, hay hàng chui. Nhưng nếu đúng chính ngạch nó phải có những giấy tờ như thế đó bạn.
Đây hoàn toàn là phân tích của mình chứ không phải khẳng định việc hàng hóa của các bạn; mình chỉ nói về kinh nghiệm của mình trong lĩnh vực nhập khẩu hàng hóa mà thôi.

Còn bạn nhập "tiểu ngạch" thì không có CO; CQ mà nói đúng ra đã gọi là "tiểu ngạch" thì đương nhiên không là "chính ngạch" rồi; mà phàm đã ko phải là chính ngạch thì đồng nghĩa với việc sản phẩm của bạn ko được hãng bảo đảm về chất lượng; chính là cái Certificate of Quality đấy bạn ạ.
Còn CQ mà ko có p/n thì nó chứng nhận cho cái máy nổ của bạn à :)
Có câu này bạn đừng giận: "Không biết dựa cột mà nghe"

Dr. Lee

GÂY DỰNG
Nói thêm tí cho đủ:
In mấy cái nhãn trên nilon đó, bạn đừng bảo là ai in; in ở đâu. Xin thưa in trên gốm trên sứ người ta còn in cả em hoa hậu cười nhăn nhở trên đó nữa là vài cái chữ với mấy cái mã vạch không ai hiểu là gì trên tờ nilon.
Một khi đã đưa lên thảo luận đúng sai, thì sử dụng kiến thức chứ không nên chỉ to tiếng. Chân thành đấy :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...