Tổng hợp tất cả niêm phong của laptop tại đây

Các thớt khác của hieulaptop

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình chưa nói bao giờ nói anh làm thùng giả, chưa bao giờ nói thế. Mình cũng nói lại rằng việc C/O và C/Q là tiêu chuẩn đánh giá chất lượng máy tại nước sản xuất. Còn cái niêm phong của bạn là cam kết cho cái máy chưa tháo niêm phong. Nếu bạn không có C/Q thì niêm phong có ích gì. Sony Refartory tại nhà máy có niên phong không ? Vẫn thùng đó, niên phong đó nhé bạn.

Bạn mua hàng Refurbished có packinglist và invoice bên đó không ? Vẫn có. Về đây đóng thuế hàng phi mậu dịch thì gọi là hàng nhập khẩu chính thống sao ?

Oh, sorry nhé, có thể mình nhìn nhận sai chăng ? Mình xin phép không đôi co ở đâu không hay chút nào. Để mọi người nhìn nhận và đánh giá. Xin chào.
- CO,CQ mới là đảm bảo hàng mậu dịch ? bạn nên hỏi lại cán bộ hải quan về điểu này
Cái CO,CQ chứng minh nguồn gốc của hàng hóa , tất nhiên là làm được và có đầy đủ 1 cách rất đơn giản không có gì khó khăn cả (thậm trí còn có thể làm theo yêu cầu )nhưng có hay không ,không liên quan gì đến hàng mậu dịch hay phi mậu dịch cả , không phải không có Co,CQ thì là hàng phi mậu dịch,hơn nữa cái Co,CQ chỉ có cấu hình model máy chứ không có Pn/SN như bạn nói mà cái đó nó nằm ở packinglis đính kèm thùng máy , bạn có thể hỏi lại cán bộ hải quan nơi bạn mở tờ khai hàng hóa xem nhé
KHÔNG CÓ CO,CQ LÀ HÀNG PHI MẬU DỊCH CÁI NÀY LÀ BẠN NÓI BỪA

- Hàng nguyên thùng nó chứng minh rằng hàng đó là branew hay refu... không nhập nhèm new hay refu... nó in đẩy đủ tem lên thùng máy rồi

còn nếu nói CO để đảm bảo là chất lượng cái CO có thể làm theo yêu cầu được cái này làm đơn giản nhất đó bán
còn hàng nguyên niêm phong của nhà sx có invoicw packinglis ,giấy tờ đàng hoàng cớ sao phải tháo niêm phong ra làm gì hả bạn?
chỉ có hàng nhập nhèm giấy tờ không rõ ràng nguồn gốc xuất xứ hải quan nghi ngờ khai báo không thật thà mới bị mở kiểm thôi còn giấy tờ đàng hoàng rõ ràng minh bạch nhà sx đã in cấu hình ngoài thùng 1 số máy có packinglist của nhà sx đi kèm so sánh với khai trên tờ khai đúng hết thì sao phải kiểm ? bao giờ cái niêm phong của nhà sx cũng được tôn trọng bạn ah > không vô cớ mà họ tháo bừa hàng hóa ra đâu

mời bạn xem cái này trước đã

http://www.handheld.com.vn/threads/...p-Sony-vaio-Bradnew-va-refurbished?highlight=

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nói thêm tí cho đủ:
In mấy cái nhãn trên nilon đó, bạn đừng bảo là ai in; in ở đâu. Xin thưa in trên gốm trên sứ người ta còn in cả em hoa hậu cười nhăn nhở trên đó nữa là vài cái chữ với mấy cái mã vạch không ai hiểu là gì trên tờ nilon.
Một khi đã đưa lên thảo luận đúng sai, thì sử dụng kiến thức chứ không nên chỉ to tiếng. Chân thành đấy :)

Vâng đúng thế bác ah ,
tôi không nói cái này không in được ,tiền còn làm giả được nữa là ... thùng này nc bạn sx được thì nc ta cũng sx được những cái tương tự thôi nhưng vấn đề là đã bao giờ bác thấy ai in cái này chưa ?đã có ai nói công ty nào làm giả thùng laptop chưa hay chỉ nghe nói "làm giả tem giả " thực tế ai có bằng chứng cụ thể về việc này hay chưa ? nếu những cái tem thùng kia là giả thì tôi up công khai trên dd cntt uy tin bao người biết này được sao ? nếu có ai in giả thật thì những thùng tôi up lên kia cũng 1 công cụ để cho ae so sánh thôi không sao cả

vì thùng laptop mỗi thùng có 1 số SN /PN riêng của máy cái số này nó phải khớp với sau máy khới với biot và check được trên web nhà sx nưa ... nếu có giả thì dễ dàng phát hiện ra thôi không khó phải không ?

qoay lại mục đích chính của nội dung topic này ,tôi chỉ muốn đưa hình ảnh nguyên thùng new lên đẻ ae so sánh biết được hàng hóa đâu là new đâu là refu... mà thôi đã rất nhiều ae kêu ca trên các dd mua máy ở xxx nơi bán nói new nhưng về dùng 1 thời gian nhờ ae check mới phát hiện ra hàng reffu... thực ra hàng re nó cũng nguyên thùng nhưng nó có dán tem rất rõ ràng re bên ngoài

- Phân biệt qua thùng
Thùng new của sony vaio có 2 loại thùng là hàng madein USA có mầu đen như thế này

và 1 loại là made in China thì thùng có mầu xanh đen như thế này

Cả 2 loại thùng hàng new của sony đều có tem niêm phong của sony và ngoài thùng IN rất đẹp và có đầy đủ thông tin như model máy , cấu hình chi tiết số SN.PN.SVTag ngoài thùng như thế này

Còn đối với Sony hàng refurbished thì thùng catong mầu vàng to vuông và có in rất rõ chữ refurbished và ngoài thùng dán băng keo trong rất đơn giản ngoài thùng
như thế này

(1 số lý do abc mà ngoài thùng mất đi thông tin này ) :D

so sánh 2 thùng để gần nhau

Tiến hành khui thùng cả 2 máy

Khui thùng new

Khui thùng refu...

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Up thêm 1 số hình ảnh thùng HP Refu.. cho ae xem và phân biệt

Dr. Lee

GÂY DỰNG
Như đã nói ngay từ bài post đầu của tôi trong chủ đề này:
Mục đích để cho mọi người có thêm thông tin tham khảo về thẩm định nguồn gốc hàng hóa. Chưa có câu nào khẳng định bên các bạn bán hàng ko đúng như quảng cáo; Mục tiêu để mọi người có cái nhìn đa chiều hơn (hay kiểu như báo chí hay nói là rộng đường dư luận). Nhưng có vài bạn là người của hanoilab có những kiểu lý giải thiếu kiến thức và hơi cay cú nên mới phải nói thêm vài lời. Về chuyện CO, CQ bạn hanoilab nói hoàn toàn đúng, phi mậu dịch hay ko phi mậu dịch ko liên quan tới việc xuất xứ và chất lượng hàng hóa; ít nhất là trong lĩnh vực đồ cntt mà tôi nói. Và Hải quan khi tiến hành thông quan cũng ko đòi hỏi chuyện này.
- Còn bạn 99999 nói làm dự án cần những giấy tờ này là rất đúng nhưng không phải bất kỳ dự án nào cũng yêu cầu.
- Việc niêm phong, nhãn có thể in giả được hoàn toàn đúng; còn chuyện uy tín của các bạn hanoilab về vấn đề này theo tôi cũng không cần phải khẳng định tại đây, có rất nhiều khách hàng của các bạn sẽ xác nhận điều đó. cho nên tôi ko tranh luận việc này.
- Nhưng CO, CQ có thể làm không khó khăn gì thì tôi lại nghĩ khác đấy nhé. Nếu hàng của bạn là hàng chính ngạch thì điều này đương nhiên là có. Nhưng nếu là hàng tiểu ngạch và đảm bảo xịn 100% thì bạn có CO chuẩn.
Còn hàng xịn đét 100% nhưng bạn ko nhập qua kênh phân phối tại VN chẳng hạn (ví dụ FPT) thì bạn cũng sẽ ko có CQ chính xác cấp cho khách hàng tại vn (bạn chỉ có CQ cấp cho đối tác của bạn ở Mỹ chẳng hạn); và nếu theo Luật CQ đó không được chấp nhận tại việt nam.
Đấy là những chia xẻ của mình về vấn đề hàng hóa.
Còn theo mình các bạn ko nên lấy số đông ra đè: Kiểu như anh em trên ddth đều bị lừa cả à, rất ấu trĩ; xin thưa họ không hề bị lừa: chất lượng hàng hóa chấp nhận được, với mức giá cả vừa với túi tiền của họ là họ dùng; quan điểm người dùng ở Vietnam tôi cho là như thế. Còn nếu dư dả một chút chắc họ sẽ xông vào hãng mua :) dù có thể ko có được những mẫu hàng độc như bên các bạn (tất nhiên tôi ko khẳng định 100% khách hàng đều thế).

Chúc các bạn làm ăn phát đạt.
p/s: Post mấy cái hình lên diễn đàn làm bà con hoa cả mắt, đúng; sai; thật; giả cũng thật khó lường, chi bằng cứ mời họ đến cửa hàng tôi nghĩ sẽ hay hơn.
Thân chào

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mục đích để cho mọi người có thêm thông tin tham khảo về thẩm định nguồn gốc hàng hóa. Chưa có câu nào khẳng định bên các bạn bán hàng ko đúng như quảng cáo; Mục tiêu để mọi người có cái nhìn đa chiều hơn (hay kiểu như báo chí hay nói là rộng đường dư luận). Nhưng có vài bạn là người của hanoilab có những kiểu lý giải thiếu kiến thức và hơi cay cú nên mới phải nói thêm vài lời. Về chuyện CO, CQ bạn hanoilab nói hoàn toàn đúng, phi mậu dịch hay ko phi mậu dịch ko liên quan tới việc xuất xứ và chất lượng hàng hóa; ít nhất là trong lĩnh vực đồ cntt mà tôi nói. Và Hải quan khi tiến hành thông quan cũng ko đòi hỏi chuyện này.
- Còn bạn 99999 nói làm dự án cần những giấy tờ này là rất đúng nhưng không phải bất kỳ dự án nào cũng yêu cầu.
- Việc niêm phong, nhãn có thể in giả được hoàn toàn đúng; còn chuyện uy tín của các bạn hanoilab về vấn đề này theo tôi cũng không cần phải khẳng định tại đây, có rất nhiều khách hàng của các bạn sẽ xác nhận điều đó. cho nên tôi ko tranh luận việc này.
- Nhưng CO, CQ có thể làm không khó khăn gì thì tôi lại nghĩ khác đấy nhé. Nếu hàng của bạn là hàng chính ngạch thì điều này đương nhiên là có. Nhưng nếu là hàng tiểu ngạch và đảm bảo xịn 100% thì bạn có CO chuẩn.
Còn hàng xịn đét 100% nhưng bạn ko nhập qua kênh phân phối tại VN chẳng hạn (ví dụ FPT) thì bạn cũng sẽ ko có CQ chính xác cấp cho khách hàng tại vn (bạn chỉ có CQ cấp cho đối tác của bạn ở Mỹ chẳng hạn); và nếu theo Luật CQ đó không được chấp nhận tại việt nam.
Còn theo mình các bạn ko nên lấy số đông ra đè: Kiểu như anh em trên ddth đều bị lừa cả à, rất ấu trĩ; xin thưa họ không hề bị lừa: chất lượng hàng hóa chấp nhận được, với mức giá cả vừa với túi tiền của họ là họ dùng; quan điểm người dùng ở Vietnam tôi cho là như thế. Còn nếu dư dả một chút chắc họ sẽ xông vào hãng mua :) dù có thể ko có được những mẫu hàng độc như bên các bạn (tất nhiên tôi ko khẳng định 100% khách hàng đều thế).

p/s: Post mấy cái hình lên diễn đàn làm bà con hoa cả mắt, đúng; sai; thật; giả cũng thật khó lường, chi bằng cứ mời họ đến cửa hàng tôi nghĩ sẽ hay hơn.
Thân chào

thanks những ý kiến khách quan của bạn
Thực tình mình cũng chỉ định up lên để ae tham khảo thôi , không có ý gì khác
banh 999 nói hàng không có CO,CQ mới là hàng mậu dịch còn không có là hàng phi mậu dịch nên mình mới nói vậy, mình mở tờ khai mậu dịch cho hàng hóa có làm hợp đồng dự án đòi CO,CQ thì mình làm cho lô hàng thôi, còn bình thường hải quan đâu có hỏi đến cái CO<CQ này nên mình cũng không có làm nhưng vẫn mở tờ khai mậu dịch như thường ,như bạn nói đó chứ đâu có phải không có CO,CQ là không mở được tờ khai mậu dịch đâu
các ae đã mua và tham khảo bên mình thì đều biết rồi ,còn các ae khác chưa mua thì xem hinnf hoặc qua trực tiếp cửa hàng mình 1 lần để biết rõ hơn
chúc bác và các ae trên dd có nhiều niềm vui và sức khỏe

999999999

GÂY DỰNG
thanks những ý kiến khách quan của bạn
Thực tình mình cũng chỉ định up lên để ae tham khảo thôi , không có ý gì khác
banh 999 nói hàng không có CO,CQ mới là hàng mậu dịch còn không có là hàng phi mậu dịch nên mình mới nói vậy, mình mở tờ khai mậu dịch cho hàng hóa có làm hợp đồng dự án đòi CO,CQ thì mình làm cho lô hàng thôi, còn bình thường hải quan đâu có hỏi đến cái CO<CQ này nên mình cũng không có làm nhưng vẫn mở tờ khai mậu dịch như thường ,như bạn nói đó chứ đâu có phải không có CO,CQ là không mở được tờ khai mậu dịch đâu
các ae đã mua và tham khảo bên mình thì đều biết rồi ,còn các ae khác chưa mua thì xem hinnf hoặc qua trực tiếp cửa hàng mình 1 lần để biết rõ hơn
chúc bác và các ae trên dd có nhiều niềm vui và sức khỏe

Một vài quan điểm nói để anh em hiểu :
- Việc hàng có C/O - C/Q để làm gì ? Khẳng định chất lượng hàng hóa do chính phủ VietNam đưa ra cho bất cứ nước nào bán hàng vào lãnh thổ VN. Như 1 bảo đảm vì công ty tại VN và công ty ở US không ngang nhau về mặt pháp lý mà phải có sự hổ trợ của chính phủ 2 nước khi có tranh chấp khiếu nại. Một cái laptop thì không nói, nếu đó là vài chục ngàn cái thì sao ? Sẽ có cự can thiệp của chính phủ VN. Chính vì vậy cần có CO, CQ. Ai dám chắc rằng ông công ty tại US không lừa ông VN, thương trường mà.
- Việc bạn bán hàng nguyên tem là điều rất mừng, nhưng điều đó không chứng minh được hàng của bạn là hàng chính hãng như bạn đã nói. Vì sao ? Nếu chính hãng thì bạn phải có tờ khai nhập khẩu, phải có CO, CQ, tiếp đến sẽ có hóa đơn đầu vào (VAT) đúng hàng hóa bạn nhập khẩu theo hệ thống mã hàng. Hàng phi mậu dịch số lượng nhỏ về kho TCS khá nhiều nhưng đó không phải là hàng chính hãng nhé. Hàng đó được phép bán tại VN nhưng không có cơ sở pháp lý khi có sự cố như mình đã nói ở trên.
- Quan điểm của mình là không nói bạn bán hàng Brandnew hay Refurbished mà đang thảo luận với tất cả mọi người về hàng hóa. Bạn mở topic để tra đổi thì phải cho người khác có ý kiến mặc dù có thể ý kiến đó đúng hay không đúng. Nếu bạn muốn PR để bán hàng thì xin qua khu vực MUA-BÁN.

Như đã nói tôi chỉ trao đổi thôi không có ý gì khác, mong bạn và các anh em khác hiểu rõ hơn về hàng chính hãng, hàng brandnew, hàng refurbished, hàng refactory. Chỉ vậy thôi. Thân chào.

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Một vài quan điểm nói để anh em hiểu :
- Việc hàng có C/O - C/Q để làm gì ? Khẳng định chất lượng hàng hóa do chính phủ VietNam đưa ra cho bất cứ nước nào bán hàng vào lãnh thổ VN. Như 1 bảo đảm vì công ty tại VN và công ty ở US không ngang nhau về mặt pháp lý mà phải có sự hổ trợ của chính phủ 2 nước khi có tranh chấp khiếu nại. Một cái laptop thì không nói, nếu đó là vài chục ngàn cái thì sao ? Sẽ có cự can thiệp của chính phủ VN. Chính vì vậy cần có CO, CQ. Ai dám chắc rằng ông công ty tại US không lừa ông VN, thương trường mà.
- Việc bạn bán hàng nguyên tem là điều rất mừng, nhưng điều đó không chứng minh được hàng của bạn là hàng chính hãng như bạn đã nói. Vì sao ? Nếu chính hãng thì bạn phải có tờ khai nhập khẩu, phải có CO, CQ, tiếp đến sẽ có hóa đơn đầu vào (VAT) đúng hàng hóa bạn nhập khẩu theo hệ thống mã hàng. Hàng phi mậu dịch số lượng nhỏ về kho TCS khá nhiều nhưng đó không phải là hàng chính hãng nhé. Hàng đó được phép bán tại VN nhưng không có cơ sở pháp lý khi có sự cố như mình đã nói ở trên.
- Quan điểm của mình là không nói bạn bán hàng Brandnew hay Refurbished mà đang thảo luận với tất cả mọi người về hàng hóa. Bạn mở topic để tra đổi thì phải cho người khác có ý kiến mặc dù có thể ý kiến đó đúng hay không đúng. Nếu bạn muốn PR để bán hàng thì xin qua khu vực MUA-BÁN.

Như đã nói tôi chỉ trao đổi thôi không có ý gì khác, mong bạn và các anh em khác hiểu rõ hơn về hàng chính hãng, hàng brandnew, hàng refurbished, hàng refactory. Chỉ vậy thôi. Thân chào.

Trời đất !
bác này cái CO,CQ có hoặc không không liên quan gì đến việc mở tờ khai mậu dịch hay phi mậu dịch như bác MRlee đã nói ở trên rồi
hơn nưa nó không phải là cái duy nhất để chứng minh hàng hóa có chính hãng hay không chính hãng ? cái chứng minh hàng hóa chính hãng hay không là cái SN/PN Servicetag để ae check được trên web của nhà sx kia
còn bạn nới không có CO,CQ không được hãng chấp nhận là hoàn toàn sai đó vd như Hp, Lenovo có trung tâm bảo hành ở VN bạn có thể qua trực tiếp đó để hỏi sẽ rõ hơn còn mình nói rằng thực tế đã nhập và bán rất nhiều hàng Hp,Lenovo tại VN và không có CO,CQ khách hàng của mình khi mua rồi tới đó hãng vẫn bảo hành bình thường cái họ quan tâm là số Pn/SN của máy kia ai quan tâm làm gì cái Co,CQ đâu mà bắt bẻ hoài vâyh
còn CO,CQ bên mình có làm khi khách yêu cầu (thường thì những lô hàng cung cấp cho dự án , hợp đồng nhà nước yêu cầu phải có thì mình làm thôi ) còn bình thường không có làm vì mất thời gian và nó không phải mặt hàng được gaimr thuế nhập khẩu hải quan không có hỏi tới bao giờ khi mở tờ khai mậu dịch nên mình không thấy cần thiết phải làm thôi > vẫn câu nói lúc chiều bạn nên hỏi lại cán bộ hải quan nơi bạn mở tờ khai nếu bạn không tin ý kiến của tôi và bác mr lee ở trên là đúng

còn chứng mình nguồn gốc hàng hóa hay bạn nói" đầu vào " đó cần tờ khai hải quan mậu dịch (tờ khai mầu xanh đó chắc bạn biết ) là đủ rồi để được có tờ khai mậu dịch mầu xanh đó thì phải có các điều kiện cần và đủ để cung cấp cho hải quan khi nhập hàng về VN và mở tờ khai ... cái này bạn nhập khẩu chắc rõ mình không có cần liệt kê ra nữa

mình rất vui vì bác đã quan tâm đến topic của mình và bầy tỏ quan điểm 1 cách thẳng thắn
cám ơn bác
còn việc topic này là để ae xem và tham khảo trước khi mua laptop và cũng thảo luận nếu nó không phù hợp không có ích gì cho ae mình sẽ nhờ mod delete giùm nó không liên quan gì đến mua bán ở đây mà qua mua bán bác nhé

Dr. Lee

GÂY DỰNG

Thân chào
Mình mạn phép bôi đen lại những phần mình viết. Bạn 99999 nói cũng đúng đấy.
Và xin được khẳng định thêm: Tiền nào của nấy.
Đắt: giá hàng hóa + giá dịch vụ của hãng
Rẻ: giá hàng hóa + dịch vụ giá rẻ hoặc Giá hàng hóa (xịn) hoặc giá hàng hóa (lởm)
Vậy hãy là người tiêu dùng thông minh :)
em xin rút khỏi trang luận này kể từ bài post này.
Xin lỗi đã làm phiền anh em.

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình mạn phép bôi đen lại những phần mình viết. Bạn 99999 nói cũng đúng đấy.
Và xin được khẳng định thêm: Tiền nào của nấy.
Đắt: giá hàng hóa + giá dịch vụ của hãng
Rẻ: giá hàng hóa + dịch vụ giá rẻ hoặc Giá hàng hóa (xịn) hoặc giá hàng hóa (lởm)
Vậy hãy là người tiêu dùng thông minh :)
em xin rút khỏi trang luận này kể từ bài post này.
Xin lỗi đã làm phiền anh em.

Bác có tham gia thảo luận nữa hay không thì tùy bác đánh giá và nhận xét ra sao là quan điểm của cá nhân mỗi người
Theo quan điểm của 2 bác thì phải có CO,CQ mới đủ chứng minh hàng chính hãng và đảm bảo chất lượng > ok cái này đúng nếu tôi bán hàng cho các dự án , hợp đồng với các cơ quan nhà nước thì tôi sẽ có vì thông thường yêu cầu phải có Co,CQ để đúng thủ tục , chứ không thấy mấu ai quan tâm gì đến nguyên thùng hay không ? số SN check ngoài thùng có -sau máy = biot hay không ? có check được trên web nhà sx được hay không ? check ra sao ? > họ không quan tâm nhiều cái đó ma cái bắt buộc phải có như bác nói là Co,CQ

còn ở đây tôi đang nói với ae trên forums , bán hàng cho các ae trên các forums CNTT thì phải theo cách các ae vẫn mua và check hàng thôi chỉ cần hàng nguyên niêm phong thùng của nhà sx + số SN.PN, Servisetag để ae check và chứng minh nguồn gốc xuất xứ hàng hóa có đảm bảo và chính hãng hay không ? Dell, Lenovo check ra cả ngày xuất xưởng , xuất đi đâu , chi tiết cấu hình tình trạng hàng hóa new hay re..+ PN của từng linh kiện một ..... các ae đến check thấy như vậy là đủ rồi không có ai quan tâm gì tới có CO. hay CQ hay không cả :D 1 số ae cẩn thận hơn thì yêu cầu cho xem giấy tờ nhập khẩu của lô hàng (tờ khai nhập khẩu mậu dịch mầu xanh trên đó thể hiện đầy đủ thông tin ae cần xem ) :D
có lẽ quan điểm và cách nhìn nhận vẫn đề của mỗi người mỗi khác

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...