ÔTÔ - XE MÁY Topic tư vấn kinh nghiệm mua xe cũ (2hand)

Các thớt khác của N8890

N8890

Watch a Watch
Staff member
Em mở toipic này để các bác có nhu cầu mua xe ô tô đã qua sử dụng vào đóng góp kinh nghiệm quý báu, có thể kinh nghiệm đó được trả bằng tiền, bằng mồ hôi có khi có cả nước mắt
Mong các bác chia sẻ nhằm giúp đỡ những ai điều kiện tái chính chưa cho phép mua xe mới
Riêng em , bác nào có nhu cầu em đến xem trực tiếp luôn cho tiện
Thanks các bác

e nói thật nhé, mua xe cũ rất phiền toái, Chỉ có mua xe của anh chị em trong nhà hoặc ng thân.
Mua ngoài quá nguy hiểm vì lý do sao:
- Xe chạy tung va quẹt.......
- Giá thành xe cũ k chênh so với mới là bao nhiêu.
- Máy móc k biết thế nào. (Lái cò còn nhiều khi còn dính)
- Giấy tờ lùng nhằng.
Giờ xe mới 4-7 chỗ cũng rẻ
focus 4xx
kia morning 3xx
kia .................Tránh xa toyota , bi em you, lếch xù, ấu đì ......ra là ok

N8890

Watch a Watch
Staff member
nếu mua của người quen, thân thì dễ quá rồi bác
nhưng cầu nhiều hơn cung, vì vậy mới tồn tại nghịch lý : xe cũ đi 1 nắm bán hòa vốn, một số trường hợp còn có lời

nếu mua của người quen, thân thì dễ quá rồi bác
nhưng cầu nhiều hơn cung, vì vậy mới tồn tại nghịch lý : xe cũ đi 1 nắm bán hòa vốn, một số trường hợp còn có lời
"lời" chủ yếu do you ét đê lên thôi, mà e thấy đời k ai dại đi mua xe "cũ" vào time USD tăng.
Có nhiều ng đi 1 năm bán lại hòa vốn --->> đó là lý do e ghét mua xe cũ đấy, kekeke

mua xe cũ phải chịu thôi trừ khi mình am hiểu về máy vì mua cũ làm sao biết họ sửa những j rồi, thay đồ tốt hay lởm rồi bán, vào các chỗ bán xe cũ nhìn thấy họ độ xe đẹp long lanh rồi bán, dân trong ngề mời biết họ thay, sửa nhũng j thôi, xe đi dc bao lâu cũng rất qt, càng lâu đồ càng nhanh hỏng thôi, may thì mua dc xe ngon bằng ko thì suốt ngày sửa xe tốn $ lắm

Khi mua xe cũ, dù mua trực tiếp từ chủ xe hay từ các salon ôtô, bạn cần kiểm tra tổng quát chiếc xe đó trước khi nhờ thợ máy kiểm định lại lần cuối cùng. Bạn không cần phải là một người thợ chuyên nghiệp để có thể kiểm tra chiếc xe một cách tỉ mỉ. Khi đi xem xe, bạn không nên mặc đồ mới và hãy nhờ người quen đi cùng để giúp đỡ bạn. Chiếc xe phải được đậu trên một bề mặt tương đối phẳng, tại nơi có đầy đủ ánh sáng, và xe phải không được chạy ít nhất là trong vòng 1 giờ đồng hồ trước khi bạn đến xem nó

mrsmit

6 Chấm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
kiểm tra xem xe có đâm chồ va quệt nặng ko nhìn vào cản trước và cản sau.nếu sơn bả lại nhìn kỹ phía dưới sẽ có vết sơn chảy.nếu thay rồi nhìn đằng sau cản sẽ có bụi sơn ở các mép.nắp capô và cốp nếu thay rồi phần keo dán mép nổi lên rất cứng còn zin theo xe thì dùng móng tay bấm được(vì làm bằng chất liệu như là ca su non).còn phần nội thất nhìn tổng thể phần nhựa chỗ nào thay rồi nhìn sẽ có độ nhám ko bóng như nhựa theo xe.nhìn các dây điện xịn theo xe sẽ luôn có một mã số riêng cho từng dây và bó dây luôn được cuốn bằng 1 tem giấy.phần máy thì máy sửa rồi lớp keo ở các khe ko đều có khi phè ra ngoài,nếu zin lớp keo rất đều và ko bị chờm ra mép luôn cách mép ngoài mặt máy khoảng 2 đến 3mm.đây là những kinh nghiệm ít ỏi của em các bác thấy thiếu hay sai chỗ nào cứ bổ xung thêm cho ae nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

thanks cụ, em thấy giờ xem trên youtube cũng khá mượt, mỗi lần chiếu bóng đá cứ cho xem cái này luyện mắt trước
Lazada Vietnam Master card on Monday