ÔTÔ - XE MÁY Topic tư vấn kinh nghiệm mua xe cũ (2hand)

Các thớt khác của N8890
Mua oto cũ cũng khó đảm bảo,nhưng nếu mua dc xe ngon lành thì có lợi chán chứ.mấy bác nói sao chứ có xe cũ mà bán ít huề vốn lắm chứ nói gì lời.nhà người ta dư xe,hoặc cần tiền làm gì đó nên muốn bán nhanh.như mấy bác mà có xe muốn bán đi,bán ko dc thì để đó mà đóng thuế,rồi mắc công đi bảo dưỡng,kiểm tra định kỳ.mà bán chiếc xe hơi chứ có phải cái gì vài triệu đâu,dc người quan tâm hỏi mua là mừng rồi,thỏa thuận thấy giá dc thì ok gã nó liền chứ ở đó có mà ôm luôn.

bomchankhong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Giờ em có khoảng 550tr thì nên chọn xe cũ 4 chỗ nào nhỉ?
Dòng maza hoặc kia k3 cũ cũng đc bác ạ,đấy là mua để đi.còn mua để bán thì chứ toy mà chơi cho đỡ ngại mất giá :D

bomchankhong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Với giá 3-400 củ thì Laceti là ngon rồi bác,4 năm trước nhà e định mua tầm giá đó...ngó ngó đợt đấy toàn Getz vs i10 chán ko mê nổi,cuối cùng cố cũng mua đc con Civic 2008 của ông bác cơ mà hơn 500

Với giá 3-400 củ thì Laceti là ngon rồi bác,4 năm trước nhà e định mua tầm giá đó...ngó ngó đợt đấy toàn Getz vs i10 chán ko mê nổi,cuối cùng cố cũng mua đc con Civic 2008 của ông bác cơ mà hơn 500
Bc nói thế cũng thấy nhụt chụt chí. Có khi lại phải cố và cố thêm chút nữa cho nó có nhiều sự lựa chọn.

dinothetung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
tầm ~600-700tr thì nên mua 4 hay 7 chổ vậy các bác? nhà e tc gồm 5 người. nhưng ít khi nào đi chung với nhau lắm. 1 năm chắc 1-2 lần đi xa.

tangoctuan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
tầm ~600-700tr thì nên mua 4 hay 7 chổ vậy các bác? nhà e tc gồm 5 người. nhưng ít khi nào đi chung với nhau lắm. 1 năm chắc 1-2 lần đi xa.
5 người lại hiếm khi đi chung với nhau thì chỉ nên mua 5 chỗ thôi bác, nhất là với định mức chi phí như vậy, bác có rất nhiều lựa chọn tốt.

5 người lại hiếm khi đi chung với nhau thì chỉ nên mua 5 chỗ thôi bác, nhất là với định mức chi phí như vậy, bác có rất nhiều lựa chọn tốt.
Bác tư vấn chuẩn, tầm tiền 600-700 mà mua 5 chỗ có rất nhiều lựa chọn. Nhìn 7 chỗ, nhất là dòng SUV thì thích thật, nhưng nếu nhu cầu thường xuyên là 4 - 5 người thì mua 7 chỗ sẽ lãng phí, mà không đủ ngân sách để mua được xe thật sự ưng ý. Ngoài ra đi 7 chỗ trong phố sẽ khá bất tiện.

Bài viết cần bạn xem thêm

Thiếu Speedmaster là 1 sai sót lớn
Lazada Vietnam Master card on Monday