ÔTÔ - XE MÁY Topic tư vấn kinh nghiệm mua xe cũ (2hand)

Các thớt khác của N8890

trungdungx3

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cũng chưa chắc bác ợ. Như Quảng Ninh hôm trước thì khác gì Hà Nội
Nên mua xe cũ khi biết chủ cũ của xe, người quen thì càng tốt. Mà xe cũ đã sử dụng khoảng 5 năm thì cũng đã hao mòn nhiều, nhiều linh kiện không hỏng nhưng đến thời điểm cũng phải bảo dưỡng, thay mới. Em thấy nhiều người mua xe cũ thường không có ý định sử dụng lâu dài, người buôn xe mua là chủ yếu (do xe cũ rất khó định giá) đi vai năm có khi bán lại vẫn đắt hơn lúc mua (nhất là toyota)

Nên mua xe cũ khi biết chủ cũ của xe, người quen thì càng tốt. Mà xe cũ đã sử dụng khoảng 5 năm thì cũng đã hao mòn nhiều, nhiều linh kiện không hỏng nhưng đến thời điểm cũng phải bảo dưỡng, thay mới. Em thấy nhiều người mua xe cũ thường không có ý định sử dụng lâu dài, người buôn xe mua là chủ yếu (do xe cũ rất khó định giá) đi vai năm có khi bán lại vẫn đắt hơn lúc mua (nhất là toyota)
Biết chủ thì chuẩn rồi, nhưng hầu hết là không biết bác ạ. Quan trọng là xác định chút là mua xe cũ có hên xui và có những thứ là vật liệu tiêu hao thì chấp nhận và thoáng ra thì thoải mái thôi bác. Kinh nghiệm từ bản thân em nhé.

Gia đình e thì đổi xe toàn tìm xe lướt , đỡ được mớ thuế đầu vì gia đình cũng tính chỉ 2 năm đổi xe lần :D . Năm xưa mua e M3s mới mà đi được 1 năm đã tiễn lên đường luôn => lỗ 90tr

giahan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mua xe cũ theo kinh nghiệm của mình thì nên yêu cầu chủ xe đến gara chính hãng nào đó kiểm tra tổng thể toàn bộ xe, nếu lý lịch rõ ràng và không có điều gì phải lăn tăn thì chính mình lên lái xe chạy thử để cảm nhận rồi cuối cùng là đưa ra cái giá mình cảm thấy hợp với tài chính mình đang có.

1yếu tố quan trọng nữa là may mắn các b ah. e mua con cub cũ có hơn 3củ, chạy phà phà 2năm vẫn oki.còn oto thì nhà e ko dám chơi đồ cũ.rủi ro cũng cao các b ah.nếu xác định mua để đi, thì các bác cứ cố 1tí, lấy hẳn con ngon. đi cho yên tâm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Thiếu Speedmaster là 1 sai sót lớn
Có mà bác, Moonwatch là Speedmaster đấy ạ, nó có tên đầy đủ là SPEEDMASTER PROFESSIONAL MOONWATCH (xem tại đây bác nhé: https://www.omegawatches. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday