Toshiba SATELLITE A135-S4437 CÀI XP

Các thớt khác của dockuvn
16 Tháng năm 2007 lúc 23:02
Em vừa mua con này về dùng nhưng mà nó lại dùng Vista nên em xóa đi cài XP. Nhưng không hiểu sao bây giờ nó chạy cứ bị đơ đơ, ví dụ có ai đó gửi YM cho mình thì máy sẽ bị đơ vài giây, thằng nào gửi liên tục thì đơ một lúc. Vào một số ổ đĩa chứa nhiều dữ liệu cũng bị tình trạng tương tự. Không biết có bác nào biết cách giải quyết không? Nếu lại cài về Vista thì hết lỗi ngay.

Em đang rất bực mình với con này, cần Support gấp.
Thanks
Craig

cuong192

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng năm 2007 lúc 17:47
Em cũng đang dùng một em nhưng không biết làm sao cài driver cho VGA được..nó dùng ATI Radeon Express 200M, vào web của Toshiba thì hiện tại nó chưa có hỏ trợ cho winXP, vào web của ATI down cai Caltalyst 7.4 về cài nhưng nó báo là không support hardware....không biết anh em nào đã đụng trường hợp này chưa? Hiện tại đã kiếm được tất cả các driver nhưng chỉ còn thiếu mỗi card màng hình

5 Tháng sáu 2007 lúc 21:42
Em vừa mua con này về dùng nhưng mà nó lại dùng Vista nên em xóa đi cài XP. Nhưng không hiểu sao bây giờ nó chạy cứ bị đơ đơ, ví dụ có ai đó gửi YM cho mình thì máy sẽ bị đơ vài giây, thằng nào gửi liên tục thì đơ một lúc. Vào một số ổ đĩa chứa nhiều dữ liệu cũng bị tình trạng tương tự. Không biết có bác nào biết cách giải quyết không? Nếu lại cài về Vista thì hết lỗi ngay.

Em đang rất bực mình với con này, cần Support gấp.
Thanks
Craig
Bác ơi em cũng đang dùng A135.
Bác cho em hỏi bác kiếm đâu ra XP driver thế ah
Em ức chế với Vista qua rồi
Thanks bác

quyetptvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng sáu 2007 lúc 10:35
Híc các bác xui dại bác ấy thế sao lại xóa sạch HDD đi là seo.Biết đâu nó có bộ win Vista xịn ẩn thì sao như vậy phí quá giảm giá trị con máy đi gần 200$ đóa,mà sao bác lại cài XP làm chi vậy Vista chạy sướng thấy mồ.Em ko có bản xịn nên phải dùng bản Crack đã thấy sướng roài,bác kiểm tra lại xem có bộ Win ẩn không nhé

17 Tháng sáu 2007 lúc 15:25
Chào các bác,
Mình đang dùng con A135 winXP. Đã cài đầy đủ driver nhưng vẫn đang gặp phải vấn đề là không điều chỉnh được độ sáng tối của màn hình, nếu dùng win vista thì vẫn điều chỉnh tốt. Có ai biết cách nào không xin chỉ giáo với.

fortheking

Thái Ất Kỳ Đao
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 09:44
Mình vừa tư vấn cho các trường hợp dùng XP thay cho Vista của các dòng máy Toshiba A1xx. Nguyên nhân 100% là do driver không tương thích. Ác một điều là trên trang Web của thằng Toshiba chỉ có driver dành cho Vista. Nên cách tốt nhất là xem chi tiết từng thiết bị của máy rồi lên web chính thức của vendor sản xuất thiết bị đó để dl driver. Cài vào là chạy ổn định thôi. Đừng tìm trên Toshiba nhé.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday