Touch HD sóng GPS quá yếu

auhv

GÂY DỰNG
Chào các bác,
Tôi đã dùng Touch HD được khoảng 5 tháng, lúc đầu sóng GPS tuy không ngon lắm nhưng cũng tạm được, tức là ngồi trên ô tô cũng bắt được sóng, khá ổn định. Chỉ sau khoảng 2 tháng thì thấy sóng yếu kinh khủng, chỉ đứng ở giữa bãi đất trống như kiểu sân vận động thì mới bắt được, trên xe con thì gần như không thể (thấy được 3 vạch đỏ nhưng không ổn định, kể cả hôm trời rất trong, không có mây mưa gì)
Không biết nguyên nhân do cài các phần mềm khác hay do thiết lập lại các thông số, hay do các vệ tinh phát sóng nữa. Bác nào có kinh nghiệm vui lòng chỉ bảo giúp với. Thanks

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác thử bật luông cả GPRS lên xem sao, hôm nọ con của em bắt khó lắm, sau dùng thêm GPRS thì nhạy hơn hẳn.

iniuboo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bác vào setting/ system
chọn external gps
chọn côm6
phần hardware chọn baud rate lên 11520
rồi bác ấn nút stard nhé.
chú ý là stard chứ ko phải ok
vì ấn ok là nó ko lưu cấu hình đâu.
bác thử đi xem cách của em có được ko.
em đang dùng touch pro 2, để cấu hình này rất ngon, ko bị chậm giây nào đâu nhé.
chúc bác may mắn.

phuc162

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có một nguyên nhân nữa liên quan đến xế của bác.
Nếu bác dán kính cách nhiệt (V-cool) thì thời gian bắt sóng GPS hay các thiết bị rada Detector đều bắt sóng kém!

auhv

GÂY DỰNG
bác vào setting/ system
chọn external gps
chọn côm6
phần hardware chọn baud rate lên 11520
rồi bác ấn nút stard nhé.
chú ý là stard chứ ko phải ok
vì ấn ok là nó ko lưu cấu hình đâu.
bác thử đi xem cách của em có được ko.
em đang dùng touch pro 2, để cấu hình này rất ngon, ko bị chậm giây nào đâu nhé.
chúc bác may mắn.

Thanks bác, nhưng không có kết quả gì cả. Mà cái comm6 ý bác muốn nói là "hardware port" hay "progmaram port" vậy? Touch HD không thấy chỗ để chọn stard, chỉ có OK thôi, và nó cũng nhất định không nhận Baud rate = 11520.

iniuboo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
à không, em viết nhầm. hehe.
bác ấn nút start, ko ấn ok. ấn ok là nó lại trở về 4800, phải ấn nút start nó mới chịu lưu cấu hình.
ở phần program port chọn com6
ở phần hard ware, baud rate chọn 115200
rồi ấn start chứ ko phải là ok:D

iniuboo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
đầu tiên em cũng chịu chết ko dò đc gps, đến lúc dò đc thì chậm mất 5s so với thời gian thực. sau khi dò hỏi nhiều người thì có bác mod của diễn đàn nào đấy chỉ em cách này:D

benz1982

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình dung gps của bb bold 9000 lúc load xong map của google cũng phải đợi device gps trả lời cũng mất tầm 10s !

Ares_n1

HHVN - SIÊU DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các bác,
Tôi đã dùng Touch HD được khoảng 5 tháng, lúc đầu sóng GPS tuy không ngon lắm nhưng cũng tạm được, tức là ngồi trên ô tô cũng bắt được sóng, khá ổn định. Chỉ sau khoảng 2 tháng thì thấy sóng yếu kinh khủng, chỉ đứng ở giữa bãi đất trống như kiểu sân vận động thì mới bắt được, trên xe con thì gần như không thể (thấy được 3 vạch đỏ nhưng không ổn định, kể cả hôm trời rất trong, không có mây mưa gì)
Không biết nguyên nhân do cài các phần mềm khác hay do thiết lập lại các thông số, hay do các vệ tinh phát sóng nữa. Bác nào có kinh nghiệm vui lòng chỉ bảo giúp với. Thanks

Cứ 7 ngày thì mở QuickGPS lên updates cho em nó thì bắt nhanh ngay :))

auhv

GÂY DỰNG
Cứ 7 ngày thì mở QuickGPS lên updates cho em nó thì bắt nhanh ngay :))

Theo tôi được biết thì QuickGPS chỉ có tác dụng tải vị trí cập nhật của vệ tinh về để giảm thời gian dò tìm, còn "bệnh" tôi đề cập ở đây là sóng yếu kinh khủng, chập chờn và chỉ khi đứng ở giữa bãi đất trống rộng thì mới bắt được sóng. Ngồi trên ô tô, máy bay thì hầu như là tịt ngóm cho dù có chờ đến cả nửa tiếng, cột sóng cứ chập chờn rồi về 0.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...