TouchFlo Alpha4 - Chạy ngon trên BA với WM6

22 Tháng mười 2007 lúc 19:00
Tôi mới download đc cái TouchFlo Alpha 4, đã cài và chạy ngon lành trên WM6 của con O2s các bác ạ. Trước đây tôi chưa thử cài vì thấy mọi người kêu nhiều lỗi lắm, nhưng cài thử bản mới này thấy chạy khá mượt. Đã thử cả ngày hôm nay và chưa thấy có lỗi gì cả. Mà tắt bật cũng dễ dàng nữa. Mời bà con thử dùng nhé.

Attachments

22 Tháng mười 2007 lúc 23:07
Vuốt như HTC Touch trên BA (O2S, MDA III) win 2006

Bản của bạn Ice Coffe tốt nhưng sẽ có một biểu tượng nhỏ trên để bật tắt. Bây giờ bạn không cần biểu tượng ấy nữa, vuốt lên xuống, xoay ngang như một HTC Touch chính hiệu.

Điều kiện cần là download các file sau
a. http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=54752&d=1192779108 (đây là file cube launcher 1.0)

b.Flashlite2.1 (một chương trình để chạy file flash) dành cho PPC.

c.Và cuối cùng là FTouchFlo ver1.3.

Bạn tuần tự cài đặt như sau: (theo tôi, tôi cài vào Device hết)
1. Cài FTouchFlo ver1.3 (sau khi cài xong bạn sẽ thấy 01 icon (mang tên FTouchFlo) nằm trong Program kích hoạt thư xem nhé, lúc này bạn đã có thể Scroll bằng cách vuốt lên hay xuống (thanh trượt dọc sẽ chạy lên xuống)

2. Cài Flashlite vào.

3. Đối với cube launch 1.0 bạn hãy giải nén trên PC (đesktop,laptop) nhé. Tạo một folder lấy tên SCLPF, rồi chép toàn bộ các file và thư mục đã được giải nén trong thư mục cube launch vào thư mục mới tạo nhé (thư mục SCLPF). Rồi chép thư mục này vào Program Files trên PPC.

Đến phần quyết định đây, bạn chú ý trong thư mục SCLPF có một file tên là FTouchFloconfig.txt

Bạn mở nó ra sau đó sửa dòng chữ Storage card = Program Files (/SCLPF/Version 1-00.swf). Đó là vì tôi cài toàn bộ trên device, còn nếu bạn cài trên Storage Card thì tùy trường hợp mà bạn chỉnh sửa cho phù hợp. Xong bạn save lại.

Tiếp theo bạn copy file này sang thư mục FTouchFlo cũng trong Program Files, máy hỏi sẽ overwrite ko? bạn chấp nhận OK.

Bạn vuốt thử từ trên xuông, rồi ngược lại. Trái qua phải, rồi ngược lại xem nhé.
Chúc các bạn thành công, máy tôi BA chạy rất tốt.

23 Tháng mười 2007 lúc 10:04
Thực ra cái Cube cũng mới được phát triển thêm và mọi người cũng khá hào hứng với cái đó nhưng tôi chưa sử dụng thử. Bác nào khoái cái Cube có thể làm theo hướng dẫn (rất cụ thể của bác wakhoma, hoặc nếu tiếng Anh tốt có thể xem ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=327846

Còn cái FTouchFLO Alpha 4 thì tôi dùng vì mọi thứ trên WM6 giữ nguyên, chỉ thêm giao diện Touch (có thể dùng 1 ngón tay cái để điều khiển tất cả trên màn hình, nhất là lật trang lên xuống, trái phải. Touch mà) thôi.

Bác nào thấy khoái dùng cái đó mà thấy khó chịu vì mỗi lần khởi động lại máy lại phải chạy lại chương trình thì làm thêm 1 động tác đơn giản là dùng File Explorer, vào copy file Start FTouchFLO trong Windows/Start Menu/Programs sang Windows/Startup là nó sẽ tự động chạy khi khởi động Win.

Còn cái icon có chữ S và chữ L nhỏ ở phía trên màn hình thì đúng là ko cần thiết khi mình quen dùng giao diện Touch rồi. Nhưng đôi khi ai đó cần tạm thời tắt FTouchFlo đi thì chỉ cần bấm vào đó là xong, và bấm cái nữa lại chạy như thường, cũng tiện đấy chứ. Với lại cái icon đó khá nhỏ mà...

Chúc vui.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười 2007 lúc 13:13
Lâu lắm rồi mới thấy Wakhoma xuất hiện nhỉ, từ hồi chọc ngoáy HP63xx :D

Cho em hỏi cái, khi dùng Touch, mặc định là mình đã vuốt scroll được rồi, nhưng muốn kích hoạt aplauncher lên thì buộc phải gắn ra một phím nào đó hoặc ít nhất là 1 shortcut. Vậy có cách nào để mặc định nó chạy được không hoặc là để giữ 1 phím cứng vài giây chẳng hạn???

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười 2007 lúc 17:42
Bác Iced Coffee cho hỏi là dùng chương trình này thế nào với. Màn hình today nguyên thủy của tôi ko có today plugin nào. Cài chương trình này vào ko thấy thay đổi gì ngoài chữ l/s nhỏ bên trên. Vuốt 1 phát từ trái sang phải thì hiện ra mục Messaging. Có mỗi thế!!!!???

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười 2007 lúc 11:45
Bản của bạn Ice Coffe tốt nhưng sẽ có một biểu tượng nhỏ trên để bật tắt. Bây giờ bạn không cần biểu tượng ấy nữa, vuốt lên xuống, xoay ngang như một HTC Touch chính hiệu.

Điều kiện cần là download các file sau
a. http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=54752&d=1192779108 (đây là file cube launcher 1.0)

b.Flashlite2.1 (một chương trình để chạy file flash) dành cho PPC.

c.Và cuối cùng là FTouchFlo ver1.3.

Bạn tuần tự cài đặt như sau: (theo tôi, tôi cài vào Device hết)
1. Cài FTouchFlo ver1.3 (sau khi cài xong bạn sẽ thấy 01 icon (mang tên FTouchFlo) nằm trong Program kích hoạt thư xem nhé, lúc này bạn đã có thể Scroll bằng cách vuốt lên hay xuống (thanh trượt dọc sẽ chạy lên xuống)

2. Cài Flashlite vào.

3. Đối với cube launch 1.0 bạn hãy giải nén trên PC (đesktop,laptop) nhé. Tạo một folder lấy tên SCLPF, rồi chép toàn bộ các file và thư mục đã được giải nén trong thư mục cube launch vào thư mục mới tạo nhé (thư mục SCLPF). Rồi chép thư mục này vào Program Files trên PPC.

Đến phần quyết định đây, bạn chú ý trong thư mục SCLPF có một file tên là FTouchFloconfig.txt

Bạn mở nó ra sau đó sửa dòng chữ Storage card = Program Files (/SCLPF/Version 1-00.swf). Đó là vì tôi cài toàn bộ trên device, còn nếu bạn cài trên Storage Card thì tùy trường hợp mà bạn chỉnh sửa cho phù hợp. Xong bạn save lại.

Tiếp theo bạn copy file này sang thư mục FTouchFlo cũng trong Program Files, máy hỏi sẽ overwrite ko? bạn chấp nhận OK.

Bạn vuốt thử từ trên xuông, rồi ngược lại. Trái qua phải, rồi ngược lại xem nhé.
Chúc các bạn thành công, máy tôi BA chạy rất tốt.
Bác ơi em không down được, bác nào có attack lại em xin với.

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday