TP.HCM: Hỏi chổ sửa bàn phím Dell

Các thớt khác của pandy

pandy

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười hai 2007 lúc 22:54
Chào các bác,
Bàn phím con Dell của em bị 1 phím có lúc bấm không ăn, có lúc tự động xuất hiện hàng loạt ký tự. Em đã thử thổi bụi rồi nhưng không hết.
Các bác biết ở TPHCM chổ nào sửa bàn phím uy tín chỉ giúp em với.
Thanks

DTZ

Cùng bạn Đi Tới Zét
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười hai 2007 lúc 08:32
Bạn nói rõ máy dell Model gì rùi mới chỉ được cách mở, mua bàn phím mới tầm 50 USD đó

DTZ

Cùng bạn Đi Tới Zét
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười hai 2007 lúc 13:40
Máy của mình là Dell 6400
Phía bên phải trên miếng nhựa có nút Power có một chỗ cắt nhỏ để thọc cái vít dẹp vào, bẩy mạnh lên lấy cái nắm nhựa lên.
Gỡ 2 con ốc bàn phím kéo lên, gõ cáp bàn phím ra

Không gì dễ tháo bằng DELL

pandy

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 10:41
Phía bên phải trên miếng nhựa có nút Power có một chỗ cắt nhỏ để thọc cái vít dẹp vào, bẩy mạnh lên lấy cái nắm nhựa lên.
Gỡ 2 con ốc bàn phím kéo lên, gõ cáp bàn phím ra

Không gì dễ tháo bằng DELL
Mình thấy phần miếng nhựa này dính vào bản lề. Làm sao để tháo ra?
Thanks

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 18:19
Mình thấy phần miếng nhựa này dính vào bản lề. Làm sao để tháo ra?
Thanks
Không sao, nó chỉ phủ qua bản lề thôi chứ ko dính hẳn vô đâu. Bác dùng 1 vật gì đó có đầu dẹp & nhỏ (tuoc-no-vit dẹp chẳng hạn) bẩy mép phải miếng nhựa. Sau đó gỡ nhẹ nhàng từ phải sang trái :cầm cái mép mới bẩy, vừa kéo thẳng lên trên vừa lắc nhẹ (Miếng nhựa này dính với thân máy hoàn toàn bằng lẫy). Gỡ ra bác sẽ thấy 2 con vít bàn phím. Tháo 2 vít đó ra, đẩy nhẹ bàn phím lên phía màn hình sau đó nâng nhẹ lên trên. Nhớ cẩn thận vì cáp bàn phím nằm ngay ở dưới bàn phím. Ở đầu tiếp xúc giữa cáp với main, bác sẽ thấy 1 cái quai bằng kim loại. Chỉ cần cầm cái quai đó kéo mạnh lên là xong.
Good luck :D

buibaloi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng một 2008 lúc 04:46
bàn phím bị hư như vậy thì tốt nhất là mua cái mới. sửa xong về bàn phím lùng nhùng như đệm kymdan. tôi bị rồi. lúc đầu thấy mua cái mới thấy hao $ nên sửa mất gần 1/2 tiền mua mới nhưng về xài không được phải mua mới. tính già hóa non:(

Bài viết cần bạn xem thêm

Như các bạn cũng đã biết, Baselworld - Sự kiện lâu đời nhất, nổi tiếng nhất trên thế giới về đồng hồ sẽ được diễn ra vào ngày 22/3 tới đây. Baselword được biết đến là sự kiện tối quan trọng và là triển lãm có quy mô lớn nhất trong làng đồng hồ thế gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday