TPHCM - Cần giúp đỡ cho Compaq C736TU

Các thớt khác của ASAP
Status
Không mở trả lời sau này.
19 Tháng hai 2008 lúc 17:17
Ông anh của em mới mua chú Compaq C736TU và dùng XP SP2,có nhiều vấn đề với sound của chú này quá (không sử dụng volume được,cắm phone vào nhưng loa máy vẫn hát ầm ầm,...chắc là do Driver không đúng),wriless thì kết nối hay không kết nối đèn vẫn một màu cam mà thôi,...Bro nào đã dùng Compaq C736TU ổn định rồi vui lòng cho em xin bản Ghost hay vui lòng giúp em download và cài đầy đủ Driver với nhé.
Em cảm ơn rất nhiều.

22 Tháng hai 2008 lúc 08:42
Có thêm vấn đề nữa với con này : không dùng microphone được,cứ báo lỗi : Not detected microphone input. mặc dù con này có tích hợp microphone vào rồi và nếu cắm microphone vào thì cũng không dùng được.
Bro nào vui lòng giúp mình với nhé.Mua dùm cho Ông Anh nên mệt quá.
Cảm ơn rất nhiều.

josehtml

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng hai 2008 lúc 17:55
Hôm vừa rồi có mua con này bên Thế giới di động. Họ nói là máy này chỉ có cài trên windows vista (Untimate) thì nó okay hết driver thôi còn lại dùng trên winxp thì không cài được driver hết.

Ai có cách khắc phục nhờ giúp một tay nhé. Máy đó cài vista thì chạy chậm quá.

Ai có driver hay có bản ghost chạy ổn định thì cho mình xin với nhé. Một chầu cà phê hén. Xin cảm ơn mọi người

1 Tháng ba 2008 lúc 11:03
mình cũng xài con compad nè.cài XP bị tình trạng y chang của pác đấy.nhưng driver nó ko hỗ trợ XP.cài driver fảii add vào mới dc.dòng máy này fảii cài Vista U mới dc.driver chạy tốt hết.pác chụi khó cài lại đi.máy chạy hơi chậm chút mà xài tốt chán.vả lại giao diện cũng đẹp nữa.Và với kinh nghiệm thì mình thấy nếu pác cài Vista U thì chia ổ chứ win nhìu chút nha.(ít nhất 30G)vì nó update liên tuc.(1 lần từ vài trăm Mb tới cả Gb)và Vista cần nhìu khoảng trống để chạy nhanh hơn!.Và cho tới giờ mình tìm nhìu diễn đàn xem rồi mà vẫn chưa có cách khắc fục tình trạng lỗi trên khi chạy XP.và nếu pác nào làm dc rồi thì xin chỉ giúp anh em nhé!!!:D

cobainvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng ba 2008 lúc 23:01
Em cũng xài con này, hiện chạy 2 Win vista và xp sp2, mọi thứ bình thường hết, bác nào có nhu cầu thì pm cho em, em gửi cho bộ driver xp.
Con này chạy Vista cũng tạm thui ạ, nếu bác diable cái khe đọc thẻ nhớ thì nó chạy nhanh hơn chút á.
Bác nào có bộ recovery của con này cho em mượn được hem ạ

josehtml

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng ba 2008 lúc 13:08
Em cũng xài con này, hiện chạy 2 Win vista và xp sp2, mọi thứ bình thường hết, bác nào có nhu cầu thì pm cho em, em gửi cho bộ driver xp.
Con này chạy Vista cũng tạm thui ạ, nếu bác diable cái khe đọc thẻ nhớ thì nó chạy nhanh hơn chút á.
Bác nào có bộ recovery của con này cho em mượn được hem ạ

Vậy thì nhờ Cobainvn cho mình cái driver của Winxp thằng này được hông ???? - chạy Vista nặng quá chạy hơi bị chậm so với cấu hình của máy á

Xin cảm ơn nhiều :)

6 Tháng ba 2008 lúc 13:33
Bạn vào trang này:
ben.com.vn \ Driver
Chọn dòng máy Hp và load Driver của máy HP Presario C702TU về cài nhé, C736TU khác C702TU ở chỗ là khác về Driver Wireless và có WC thôi. WC thì XP tự nhận. Driver wireless thì liên lạc với mình hay tìm load cái Atheros 5006x về là chạy.
Y!M: o0o_lecongduc_o0o
Email: lecongduc@gmail.com
Mobile: 0936 311 866

6 Tháng ba 2008 lúc 15:50
Bạn vào trang này:
ben.com.vn Driver
Chọn dòng máy Hp và load Driver của máy HP Presario C702TU về cài nhé, C736TU khác C702TU ở chỗ là khác về Driver Wireless và có WC thôi. WC thì XP tự nhận. Driver wireless thì liên lạc với mình hay tìm load cái Atheros 5006x về là chạy.
Driver của HP Presario C702TU chỉ dùng được cho C736TU rất ít bạn à.Với Sound thì chắc chắn 100% bạn không dùng được rồi.

9 Tháng ba 2008 lúc 02:10
Driver của HP Presario C702TU chỉ dùng được cho C736TU rất ít bạn à.Với Sound thì chắc chắn 100% bạn không dùng được rồi.
Cài sound cho dòng máy này là Add driver tức là: Bung file sound ra ổ cứng, Cài UAA Bus, Lúc này máy sẽ nhận phần cứng là Sound và Modem, Chọn dòng dưới (Advanced) >> Don't Search... >> Chọn dòng SOUND >> Have Disk >> Browser tìm đến thư mục vừa bung file Sound >> Next .....Finish

Lần sau chưa làm được thì đừng tuyên bố chắc chắn như vậy nhé bạn. Cái SOUND này mình cài đến mấy chục con HP Compaq Presario C736TU rồi.

10 Tháng ba 2008 lúc 08:37
Cài sound cho dòng máy này là Add driver tức là: Bung file sound ra ổ cứng, Cài UAA Bus, Lúc này máy sẽ nhận phần cứng là Sound và Modem, Chọn dòng dưới (Advanced) >> Don't Search... >> Chọn dòng SOUND >> Have Disk >> Browser tìm đến thư mục vừa bung file Sound >> Next .....Finish

Lần sau chưa làm được thì đừng tuyên bố chắc chắn như vậy nhé bạn. Cái SOUND này mình cài đến mấy chục con HP Compaq Presario C736TU rồi.
Nếu bạn chắc chắn là dùng driver Sound của C702TU để cài đặt driver Sound cho C736TU dùng XP SP2 và khắc phục được tất cả các vấn đề của Sound C736TU thì mình thật sự "bái phục".
Nếu C736TU của bạn đã ổn như thế bạn cho mình xin bản GHOST nhé.
Cảm ơn bạn rất nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday