Tra cứu thông tin ĐTDĐ trực tuyến bằng số IMEI:

Các thớt khác của Lam Sơn

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
18 Tháng chín 2007 lúc 09:53
:D Không biết post bài này ở đây có hợp lệ không?
(Bạn nào biết rồi thì thôi, còn bạn nào chưa biết cũng nên tham khảo qua vì tôi thấy nó rất hữu ích.

Việc Check số Imei để xem nguồn gốc của chiếc điện thoại mình mới mua là điều cần thiết (bất cứ hiệu nào cũng đều được) để xác định rõ nó là hàng thật, hàng giả. v..v..., độ chính xác 100% thì chưa dám khẳng định nhưng hình như nó chưa sai bao giờ?

Bạn mở trang Web dưới đây và điền số Imei trong máy của bạn vào ô trống gồm 15 chữ số liên tục và bấm Analyse. Ngay tức thời phía dưới sẽ hiện ra đầy đủ thông tin liên quan đến chiếc điện thoại bạn đang có.

Lưu ý : Các dòng điện thoại cao cấp vỏ gỗ Mobiado thông tin đúng sẽ là : Nokia 6320i.

http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng chín 2007 lúc 17:19
Lạ ghê, em lấy IMEI của em add vào là 35255501024213604 (HTC x7500 ^^) Mà thấy không có kết quả.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
18 Tháng chín 2007 lúc 18:16
sao bảo trang này không chính xác hả các bạn.
Ai DÁM bảo trang này KO CHÍNH XÁC hả bác ?
Bác ngandicky_ykcid nghe ai nói trang đó không chính xác mà phản ứng dữ vậy? Chỉ có Lam Sơn nói :...độ chính xác 100% thì chưa dám khẳng định nhưng hình như nó chưa sai bao giờ? :D

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng chín 2007 lúc 21:37
-Ủa! sao ngộ vậy ta , mình chỉ đặt nghi vấn-không xác định chắc. Lý do mình là cách đây 03 tháng mình có mở 1 topic "về việc xác định O2,Dopod,I-mate hay HTC" lúc ấy mình có hỏi về trang "Numberingplans" thì bác Tung007 bảo trang đó không chính xác. Nghi vấn đặt ra trên forum để cho mọi người tham khảo. vừa rồi tậu em Exec về mình kiểm tra = trang này,mặc dù còn nghi ngờ nhưng biết sao bi giờ khi không biết tin ai hay dựa vào đâu để kiểm tra thông tin hả bạn.
-Riêng Bạn mình không hiểu bạn có bực bội ở đâu hay mình nói câu đó có động chạm gì bạn hay không mà sao nóng nảy thế.Con người phát triển được như hôm nay là nhờ loài người biết đặt ra câu hỏi và tìm ra câu trả lời đó bạn.
-Hơi bị dài dòng ,mong Mods thông cảm ,không phải spam.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng chín 2007 lúc 21:49
Bác ngandicky_ykcid nghe ai nói trang đó không chính xác mà phản ứng dữ vậy? Chỉ có Lam Sơn nói :...độ chính xác 100% thì chưa dám khẳng định nhưng hình như nó chưa sai bao giờ? :D
Vừa check thêm 1 em N70 hàng pháp sure 100% cũng không thấy thông tin gì cả. Htc x7500 em mua của Nhật Cường, với uy tín của Nhật Cường em không nghĩ là hàng fake:D, mà giờ này hàng này còn hiếm, hàng fake chắc chưa có:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Hôm nay mình được anh Ấy cho mình "giữ hộ cây bút". Trong đầu mình hiện lên những trang giấy trắng sẽ mình lắp đầy lên bởi những con chữ. Mình sẽ viết lại, vừa viết vừa soi mình trong đó. Để tiếp nối những con chữ và cả một tâm hồn mà mình đã bỏ quên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday