Track Point và Touch Pad của Laptop nào tiện lợi nhất?

Các thớt khác của Nhân Hòa

Thiết bị thay thế Mouse của Laptop nào tiện lợi và dễ sử dụng nhất

• IBM

Votes: 13 54.2%
  • Dell

Votes: 4 16.7%
  • Sony

Votes: 3 12.5%
  • Toshiba

Votes: 2 8.3%
  • HP

Votes: 2 8.3%
  • Fujitsu

Votes: 0 0.0%
  • Acer

• Panasonic

• ASUS

• Khác

• Total voters
    24

Nhân Hòa

(^_^)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng ba 2007 lúc 13:36
Công việc của em hay phải xách laptop đi lại, vì vậy em thường giảm tối đa các thứ cần phải mang theo, 1 trong số đó là mouse. Những lúc như vậy thì em xài cái Track Point và Touch Pad trên cái lap IBM của em. Theo em thì cái Track Point của IBM thật sự lợi hại, sử dụng nó có thể đạt tốc độ khoảng 70% so với mouse rời.
Em chỉ biết ngoài IBM ra thì laptop của Dell cũng có xài kiểu Track Point này. Không biết có loại lap nào xài kiểu đấy nữa không? Và trong các loại laptop, theo các bác thì loại nào có kiểu thay thế mouse rời tiện lợi và dễ sử dụng nhất?

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng ba 2007 lúc 15:10
Bác để vậy mình chả biết vote thế nào.

Đúng là theo mình Track point của IBM là tiện, dễ sử dụng nhất, mình cực kì thích Track Point của IBM dòng T4x và T6x.
Nhưng touch pad của IBM ko phải là perpect, mình lại cảm giác touch pad của Sony mới thích hơn. Nhưng mà Sony thì chỉ có đời cực cũ mới có track point thôi, cũng ko thích lắm, nên ko tính. Coi như Sony ko có track point đi.

Đó, chả biết vote cho IBM hay Sony nữa, mỗi cái có cái chuột thích khác nhau.

Nhưng thực sự nếu thích nhất thì mình thích xài track point hơn, mà lại phải là track point của IBM cơ. Nó nhám nhám như cái lưỡi mèo, xài ko đau tay, lại gần vị trí có thể gõ 10 ngón. Nhưng rất tiếc là Sony đã ko làm cái track point này nên mình luôn phải đem theo chuột rời.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng ba 2007 lúc 18:01
Công việc của em hay phải xách laptop đi lại, vì vậy em thường giảm tối đa các thứ cần phải mang theo, 1 trong số đó là mouse. Những lúc như vậy thì em xài cái Track Point và Touch Pad trên cái lap IBM của em. Theo em thì cái Track Point của IBM thật sự lợi hại, sử dụng nó có thể đạt tốc độ khoảng 70% so với mouse rời.
Em chỉ biết ngoài IBM ra thì laptop của Dell cũng có xài kiểu Track Point này. Không biết có loại lap nào xài kiểu đấy nữa không? Và trong các loại laptop, theo các bác thì loại nào có kiểu thay thế mouse rời tiện lợi và dễ sử dụng nhất?
Cái poll của bác dường như có vấn đề, vì bác chỉ thích cái trackpoint (chuột đầu tẩy) chứ không phải là nhãn mác laptop
Không biết có phải ngày xưa cái đầu tẩy nó ra trước nên mình quen hay không nhưng 4 đời máy tớ ưa dùng đều là nó, sử dụng thích vì không phải rời tay khỏi bàn phím nên tốc độ xử lý tương đối cao
Các hãng tớ đã dùng có trackpoint là : Toshiba, IBM, Dell - Fujitsu C360 ngày xưa cũng kiểu trackpoint, nhưng nó lại để ở ngay vị trí của touchpad nên không lợi hại bằng.

29 Tháng ba 2007 lúc 21:45
Em khoái cái Trackpoint nhất ^^. Em phải làm về excel nhiều, dùng Trackpoint nhanh hơn so với dùng chuột thường và tất nhiên là nhanh hơn touchpad ^^.
Chưa kể lúc lướt web, dùng 1 tay + trackpoint nhanh hơn so với touchpad rất nhiều, chưa kể touchpad cái nào nhạy quá, dùng còn bị cà lăm khó chịu lắm ^^
Bây giờ muốn đổi máy là em phải kiếm máy nào có track point mới đổi :) >>> dùng IBM dài dài :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday